Announcement

Collapse
No announcement yet.

[B]ท่านใช้SINKตัวไหนดับร้อน4850ครับ แล้วอุณหภูมิเหลือเท่าไหร่บ้าง[/B]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [B]ท่านใช้SINKตัวไหนดับร้อน4850ครับ แล้วอุณหภูมิเหลือเท่าไหร่บ้าง[/B]

อยากรู้ว่าตัวไหนเย็นๆบ้างเป็นแนวทางอะครับ กำลังหาซื้ออยู่ตอนนี้

HR-03 GT +Fan12cm[Modify] จากเดิมๆ 80องศาใส่ ซิ้งไป เหลือ 40 ฟลูโหลดไม่เกิน52คับ ไม่แอร์ บ้านร้อน(chiphay)

Comment

ขอบคุณครับ

มีได้ต่ำกว่านี้ไหมคับ หรือดีสุดแล้ว

Comment

ถามอารายอย่างซิ แว้ว S1 Rev2 ใส่ 4850 ได้ปะ

ขอบคุงคับ

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
          HR-03 GT +Fan12cm[Modify] จากเดิมๆ 80องศาใส่ ซิ้งไป เหลือ 40 ฟลูโหลดไม่เกิน52คับ ไม่แอร์ บ้านร้อน(chiphay)
          12cmเลยหรอ..แล้วมันจะใส่ไงอ่ะมีรูปปะครับ

Comment

อยากรู้เช่นกัน รอๆ

Comment

Originally posted by lchayawatl View Post
              12cmเลยหรอ..แล้วมันจะใส่ไงอ่ะมีรูปปะครับ
              เคเบิลทาย มัดติดซิ้งไว้เลยคับ

Comment

พรุ้งนี้จะถ่ายให้ดูนะ ตอนนี้ ขี้เกียจ

Comment

เย็นขิงๆ เลยครับ fullload 52 ผมใช้s1 rev2 + พัดลม90mm สองตัว เล่นในเคส อากาศร้อนๆช่วงนี้

fullload จากโปรแกรมโหดสุด รีดความร้อนได้มากสุด(มากกว่าcrysisด้วยมั้ง) furmark หุๆ idel 46 fulload 56 oc ไปที่675/1050

อ่อ ก่อนหน้านี้ร้อนกว่านี้อีก เพิ่งกระจ่าง เอาพัดลม12cm ตัวละ50- ติดในเคสด้านหน้าแบบลูกทุ่งๆ คือตอนแรกไม่ติดเพราะว่าเคสผมด้านหน้ามันไม่มีช่องให้อากาศเข้า มีแค่ด้านล่างรูเล็กนิดเดียว ทำแล้ว เย็นลงกว่าเดิมอีก2-3องศาเห็นๆเลย

Comment

Originally posted by saikano View Post
                    ถามอารายอย่างซิ แว้ว S1 Rev2 ใส่ 4850 ได้ปะ

ขอบคุงคับ
                    ได้แน่นอนครับผมใช้อยู่ติดพัดลม8ซม.2ตัวfullloadไม่เกิน50c
                    Last edited by YuE; 3 Aug 2008, 13:40:42.

Comment

โอ๊? พัดลมเล็กกว่า แต่เย็นกว่าผม หุๆ หรือเคสเรามันร้อนเกินไปหว่าเนี่ย ขนาดเจาะรูด้านข้างตรงการ์ดแล้วนะ แต่ดูทิดทางลมคห.ข้างบน เอ่อ cpu มันไม่ร้อนขึ้นไปอีกหรอครับ ดูดลมร้อนจากการ์ดเข้าไปเป่าsinkต่อ

Comment

อ่าครับ S1 Rev2 น่าสนเหมือนกัน

Comment

ถ้าเป็นผมเล่นน้ำอยู่คงจับเล่นน้ำครับ เย็นชัวร์

Comment

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...howpage&pid=88

Comment

Originally posted by shady View Post
                              โอ๊? พัดลมเล็กกว่า แต่เย็นกว่าผม หุๆ หรือเคสเรามันร้อนเกินไปหว่าเนี่ย ขนาดเจาะรูด้านข้างตรงการ์ดแล้วนะ แต่ดูทิดทางลมคห.ข้างบน เอ่อ cpu มันไม่ร้อนขึ้นไปอีกหรอครับ ดูดลมร้อนจากการ์ดเข้าไปเป่าsinkต่อ
                              ผมเปิดฝาเคส2ข้างเลยครับอากาศเลยถ่ายเทดี ส่วนซิ้งค์cpuมันติดเอียงข้างไม่ได้ครับจะเอาพัดลมไว้ข้างบนมันก็กลับหัวก็เลยต้องใส่แบบนั้นfull load 52cถือว่ายอมรับได้ครับ

Comment

Working...
                              X