Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista โหลดบิท ช้า ใครช่วยได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมลงวินโดว 7 โหลดบิต ไม่ต่างกับ XP เลยครับผม
    แนะนำBitComet ออกเวอร์ชั่นใหม่แล้วแก้ปัญหาไปหลายอย่าง 0.7 ห่วยครับพี่น้อง
    ยิ่งใช้ 0.7 เนี่ยบางทีพอโหลดบิตแล้ว เล่นเน็ตไ่ม่ได้เลย

Comment

set port forward ใน router ให้ตรงกับค่าที่ใช้อยู่ในโปรบิท ไม่งั้่นมันก็ไม่ผ่าน hw firewall ตั้งแต่ด่านแรกแล้ว

set Static IP ต้องเซ็ททั้ง router และใน windows ให้ตรงกัน ป้องกันการเอ๋อบางทีมันสับสนว่าจะส่ง port ไปให้ ip ชุดไหนในวง

หากเปิด firewall ใน windows ก็เพิ่มโปรบิทที่ใช้เข้าไปให้มันรู้จัก บางคนบอกปิด firewall ไปเลยก็ง่ายดี

ปิด UPnP Port MaP ในโปรบิทถ้ามี (ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว)

ผมก็ทำเท่านี้แหละตั้งแต่เล่นบิทมา เล่นหลาย tracker ทั้่งในทั้งนอกไม่มีปัญหา

Comment

เพื่อผมใช้ วิสต้า กะ7 มันก็เป็นนะ
        ความเร็วมันดร็อพลง

Comment

เเต่ผมใช้วินโดว์เซเว่น มันเเรงกว่า XP อีกนะตอนโหลดบิท 555

Comment

Working...
          X