Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บอร์ด ECS หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง บอร์ด ECS หน่อยคับ

ECS A780GM-A ของผม ปรับ refresh rate 75 ก็แล้ว 85 ก็แล้ว ปรับไป 200 Hz

มันไม่เกิดไรขึ้นเลยคับ ยังเต้นเหมือน 60 Hz อยู่เลยครับ (ของ on board นะคับ HD3200)

**ถ้าใช้การ์ดจออื่นมาเสียบปรับได้ปกติครับ เลยสงสัยว่า คนอื่นเป็นไหมคับ ปวดตามากมาย**

รอผู้รู้มาตอบ

Comment

ไม่มีผู้ใดทราบเลยหรอคับ หรือผมคงต้องเปลี่ยนไปใช้ LCD
      วิธีแก้แบบเข้าข้างตัวเอง....อิอิ

Comment

ผมไม่เป็นอ่ะ

Comment

CRT มันฟิกที่60 ไม่ใช่หรือครับ

ผมเคยปรับเล่นๆ บางทีเปิดจอไม่ติดเลยครับ

Comment

Originally posted by Arcady View Post
            CRT มันฟิกที่60 ไม่ใช่หรือครับ

ผมเคยปรับเล่นๆ บางทีเปิดจอไม่ติดเลยครับ
            จิงด้วย ของผมก็ 60 อ่ะ

Comment

แล้วแต่จออะ
              CRT ปกติสูงสุด 85Hz ครับ

ลองดูใน device Manager นะครับ ว่าจอภาพมันเป็น Default monitor รึเปล่า
              ถ้าใช้ ให้กด update เป็น plug and Play Monitor ดู

Comment

CRT ผมใช้อยู่ที่ 85Hz ครับ

Comment

Working...
                X