Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์อยู่ดี ๆ หน้าจอเด้งกลับมา window ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์อยู่ดี ๆ หน้าจอเด้งกลับมา window ครับ

เล่นเกมส์ sim 2 / H O D 3/ hitman อยู่ดี ๆ หน้าจอมันก็เด้งออกมาที่หน้าจอ Window ปกติ แต่สามารถกดเข้าไปเล่นได้ต่อนะ เป็นเพราะอะไรครับ
    อ้อ.....ล้วอีกอาการเล่นเน็ตนาน ๆ ประมาณ 1 ชั่วโมง มันก็จะค้างครับต้อง End Task IE ก่อน แล้วถึงจะเล่นได้ อยากทราบสาเหตุจิง ๆ ครับ ตอนนี้งงไปหมดแล้วว่ามันเป็นที่อะไรแน่ ตอนแรกนึกว่าแรมน้อยก็เพิ่งอัพมาเมื่อวานนี้เอง

Cpu:Intel P D 820 2.80 GHZ
    MB:Intel D945PLRNL
    VGA:XFX 7600GT/256MB DDR3
    RAM:Crucial Ballistix Tracer 2GB (2 x 1GB) DDR2 800

ข้อมูลแค่นี้คงพอมั้ง

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

กด ปุม สตาร์ท เปล่าคับ เห็นหลายคนละ

Comment

ไม่ใช่ครับกำลังเล่นอย่างเมามันเลย ปึ๋ง เด้งออกมาซะงั้น งง

Comment

เด้งออกมา คล้ายๆ กด alt+tab ปะ ผมเคยเป็น

ผมลง window ใหม่(แบบ ธรรมดานะ) แล้วก็เปลี่ยนการ์ดจอ ก็ไม่เจอปัญหาอีกเลย

ท่านลองอัพไดเวอรการ์ดจอดู หรือเป็นไปได้ว่า window ไม่ดีนะครับ

Comment

การ์ดจอรุ่นผมต้องอัพไดร์เวอร์เป็นตัวไหนอ่ะครับ

Comment

ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

อืมไปโหลดจากเวปมันเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ..........

Comment

ie ค้างนั้นเป็นเฉพาะบางเว็บที่เข้าหรือป่าวครับ

Comment

ไม่ใช่ครับผมเปิดหลายเว็ปอยู่เหมือนกัน เคยสังเกตุนะแต่ปัจจัยคือเวลามากกว่า

Comment

power หรือป่าวครับ ยี่ห้ออะไร บ้างครั้งเปิดนานๆ power จ่ายไฟไม่คงที่อาจดับได้เมื่อ เวลาเครื่องโหลดมากๆๆ(ต้องการไฟมากๆๆๆแต่ power จ่ายให้ไม่ถึง)

Comment

PSU:Silver Stone 560 W

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ

Comment

เล่นแล้วเกมมันพับหน้าจอมาซ่อน เหมือนกับกด alt-tab อาจเกิดจากการที่มีโปรแกรมที่ทำงานเป็งแบ็กกราวน์ดนั้น active ตัวมันเองขึ้นมาทำงานเปงระยะๆ อย่างเช่นพวก ativirus ทั้งหลาย หรือโปรแกรม msn อะคับ อย่างที่เจอบ่อยๆเลยนะคับ เล่น dota อยู่ แล้วมีเพื่อน ส่งข้อความมา เกมมันก็พับหน้าต่างลงมาทันทีเลย (กะลังนัวเลย เปิดมาอีกที นอนแผ่เรยคับ) แล้วมันก็ active หน้าต่างเชทขึ้นมาแทน แบบนี้อะคับ ลองไล่ปิดพวก process ที่ทำงานอยู่ออกให้หมดแล้วลองเล่นดูครับ

เรื่อง IE ค้าง อาจเกิดจากการใช้ทรัพยากรของ ie มากๆอยู่แล้ว เปิดหลายๆเวปก็อาจทำให้ค้างได้ในกรณีที่มันไม่คืนทรัพยากรกลับคืนระบบ
                          ผมแนะนำ firefox 3.01 ดูครับ เปิดเร็ว โหลดเวปเร็วดีครับ ใช้ทรัพยากรเครื่องน้อย และปลอดภัยกว่าแน่นอน ที่เจอปัญหาของ firefox ก็คือเวลาเล่น clip บางเวปมันจะเ่ล่นแล้วมันจะหยุดเล่นคลิ๊ปต่อ (โหลดตัวคลิ๊ปเต็มแล้วก็หยุดเล่น) ปัญหานี้ก็แก้โดยเปิดด้วย ie อีกทีครับ การใช้งานหลักๆก็ firefox อะคับ แนะนoให้นะคับ
                          ส่วนอีกตัวก็ opera ตัวนี้ปลอดภัยสุดช่องโหว่น้อยสุด แต่ปัญหาคือ layout ของหน้าเวปเพจมันไม่เหมือนกับ ie , firefox บ้างในบางเวป
                          หลังจากลองใช้แล้วก็ไม่ค่อยกลับมาใช้ ie ซักเท่าไหร่ ยกเว้นเวปที่เปิดแล้วมีปัญหาเท่านั้นที่เอามาเปิดใน ie อะคับ

ลิงค์firefoxนะคับ
                          http://www.mozilla.com/en-US/firefox/

Comment

Originally posted by vakabayashi View Post
                            PSU:Silver Stone 560 W

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ
                            คงมะใช่ power และลองลง window original ดูดิครับ ไม่ใช่แบบ mo งะ

Comment

Originally posted by veera3000 View Post
                              เล่นแล้วเกมมันพับหน้าจอมาซ่อน เหมือนกับกด alt-tab อาจเกิดจากการที่มีโปรแกรมที่ทำงานเป็งแบ็กกราวน์ดนั้น active ตัวมันเองขึ้นมาทำงานเปงระยะๆ อย่างเช่นพวก ativirus ทั้งหลาย หรือโปรแกรม msn อะคับ อย่างที่เจอบ่อยๆเลยนะคับ เล่น dota อยู่ แล้วมีเพื่อน ส่งข้อความมา เกมมันก็พับหน้าต่างลงมาทันทีเลย (กะลังนัวเลย เปิดมาอีกที นอนแผ่เรยคับ) แล้วมันก็ active หน้าต่างเชทขึ้นมาแทน แบบนี้อะคับ ลองไล่ปิดพวก process ที่ทำงานอยู่ออกให้หมดแล้วลองเล่นดูครับ

เรื่อง IE ค้าง อาจเกิดจากการใช้ทรัพยากรของ ie มากๆอยู่แล้ว เปิดหลายๆเวปก็อาจทำให้ค้างได้ในกรณีที่มันไม่คืนทรัพยากรกลับคืนระบบ
                              ผมแนะนำ firefox 3.01 ดูครับ เปิดเร็ว โหลดเวปเร็วดีครับ ใช้ทรัพยากรเครื่องน้อย และปลอดภัยกว่าแน่นอน ที่เจอปัญหาของ firefox ก็คือเวลาเล่น clip บางเวปมันจะเ่ล่นแล้วมันจะหยุดเล่นคลิ๊ปต่อ (โหลดตัวคลิ๊ปเต็มแล้วก็หยุดเล่น) ปัญหานี้ก็แก้โดยเปิดด้วย ie อีกทีครับ การใช้งานหลักๆก็ firefox อะคับ แนะนoให้นะคับ
                              ส่วนอีกตัวก็ opera ตัวนี้ปลอดภัยสุดช่องโหว่น้อยสุด แต่ปัญหาคือ layout ของหน้าเวปเพจมันไม่เหมือนกับ ie , firefox บ้างในบางเวป
                              หลังจากลองใช้แล้วก็ไม่ค่อยกลับมาใช้ ie ซักเท่าไหร่ ยกเว้นเวปที่เปิดแล้วมีปัญหาเท่านั้นที่เอามาเปิดใน ie อะคับ

ลิงค์firefoxนะคับ
                              http://www.mozilla.com/en-US/firefox/

ผมก็ว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรมอะไรบางอย่างมันรันตัวเองขึ้นมาทำให้เด้งไปหน้าวินโด้
                              และ atl+tab กับ ปุ่ม windows

Comment

Working...
                              X