Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับผมจัดสเป็คแบบนี้เล่น Crysis หรือเกมส์อื่นๆ จะลื่นป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับผมจัดสเป็คแบบนี้เล่น Crysis หรือเกมส์อื่นๆ จะลื่นป่าวครับ

1.Mainbord ASUS P5K EPU
    2.Cpu Core2 Duo E8400
    3.VGA 512MB PCIe ATi 4850 DUAL(HTDI/DDRIII/ TD)
    4.Ram DDR2(800) 2GB. Kingston
    5.Harddisk SATA-II 500 seagate 7200 PRM
    6.Power 450 W 24pin 2fan

คือจะเอาไว้เล่นเกมส์อ่ะครับมีตัวใหนที่มันเกินความจำเป็นหรือยังไงก้อช่วยวิจารย์หน่อยครับมือใหม่มากๆขอบคุณพี่ๆมากครับ

สเปคนี้ถ้าเล่นเกมส์เอาอยู่หมดครับ ส่วน PSU น่าจะหา 500W. แท้ซักตัวเผื่ออยากอัพอย่างอื่นเพิ่ม

Comment

คือมันกินแหนงแคลงใจระหว่าง CPU อ่ะครับว่าจะใช้ Q6600 ดีหรือป่าวหรือจะใช้ตัว C2 E8400 ตัวนี้ดีอ่ะครับ

Comment

แล้วในส่วนของเมนบอร์ดจะลดสเป็คลงอีกได้ป่าวครับใช้ตัวใหนดีจึงจะเซฟงบขึ้นมาอีกหน่อย

Comment

Originally posted by Nui666 View Post
          คือมันกินแหนงแคลงใจระหว่าง CPU อ่ะครับว่าจะใช้ Q6600 ดีหรือป่าวหรือจะใช้ตัว C2 E8400 ตัวนี้ดีอ่ะครับ
          ถ้าเล่นเกมส์ E8400 เลยครับ ประสิทธิภาพโดยรวมดีกว่าทั้ง 4 หัวแท้และไม่แท้บางตัวอีกนะ

Comment

PSU กัวจะไม่รอด

Comment

psu อีกเสียงครับ
              E8400 ด้วยอีกเสียง

Comment

สเปคผม Q9450 Core 2 Qurd 3.0GHZ
                NVIDIA Winfast GTX260
                Ram OCZ 4 GB
                Main board P5Q Pro Asus แรงเท่าใครแต่พอใจสิ่งที่มี
                ปรับ crysis superveryhight Window VISta นะเล่นสบายไม่มีกะตุก
                ปล. พี่ที่ร้าน เจได บอกมา Q9450 จะลดลง 40 เปอเซ็น ก็จะเลหือ ประมาน 5-6 พันคับ ในเดือนน่า คับ
                แต่ผมไม่รอเพราะไม่ไหวแล้ว อิอิ 4 หัวมันได้ เปรียบจิงจิงนะ ผมแตกไฟล์ macry ลง crysis เล่น ดอทเอ ไม่มีกะตุกกเลยคับ แต่ถ้าจะใช้ Q6600 เล่น E8400 ดีกว่า คับ

Comment

Q6600
                  HD 4850
                  Asus P5Q Pro

ของผมมีเท่านี้เอง ส่วนใหญ่จะทำงาน แต่ก็เล่นเกมส์ด้วย เหอะๆ

แต่นี้ก็โอเคละครับ ลื่นๆสบายๆ

Comment

Originally posted by DodgeViper View Post
                    สเปคผม Q9450 Core 2 Qurd 3.0GHZ
                    NVIDIA Winfast GTX260
                    Main board P5Q Pro Asus แรงเท่าใครแต่พอใจสิ่งที่มี
                    ปรับ crysis superveryhight Window VISta นะเล่นสบายไม่มีกะตุก
                    ปล. พี่ที่ร้าน เจได บอกมา Q9450 จะลดลง 40 เปอเซ็น ก็จะเลหือ ประมาน 5-6 พันคับ ในเดือนน่า คับ
                    แต่ผมไม่รอเพราะไม่ไหวแล้ว อิอิ 4 หัวมันได้ เปรียบจิงจิงนะ ผมแตกไฟล์ macry ลง crysis เล่น ดอทเอ ไม่มีกะตุกกเลยคับ แต่ถ้าจะใช้ Q6600 เล่น E8400 ดีกว่า คับ
                    หูย ราคาลงน่าเกลียดมาก ผู้ผลิตเค้าคิดไรอยู่น้า

Comment

หุหุ ประเด็นเปลี่ยนเป็น Q9450 ลดราคา ชอบๆๆ

ตามสเปกที่บอก เล่นได้หมดล่ะขอรับ
                      แต่ Crysis ปรับสุดอาจมีกระตุกเล็กน้อย
                      ผมยังไม่เห็นการ์ดราคาต่ำกว่าหมื่นตัวไหนเล่น Crysis ปรับสุดได้ลื่นไหลเลย

ปล. คำว่าลื่นของหลายคนมีนิยามไม่เหมือนกัน
                      เครดิต ลุงทอมเน้อ..
                      * Asus P5E3 Deluxe (Intel X38)
                      * Intel Core 2 Quad QX6850 (3 GHz)
                      * Crucial 2 x 1 GB DDR3 1333 MHz 7-7-7-20
                      * Western Digital WD5000AAKS
                      * Asus 12x DVD drive
                      * Cooler Master Real Power Pro 850W
                      Attached Files

Comment

ลื่นไม่ลื่น อยู่ที่การปรับครับ แต่ เสปคนี้ high ได้สบายๆแหละ เฟรมตก 5เฟรม ตาแยกไม่ออกหรอก

Comment

ถ้าจะเล่น crysis อย่างเดียว สเป็คผมก็เอาอยู่แล้ว ผมเล่นปรับ High ลื่น หัวแตก

Comment

PSU ไม่พอครับ confirm

ต้องเป็นWatt แท้ 500W ขึ้นไปรองรับอนาคตด้วยครับ

Comment

แล้วถ้าแบบนี้ละ PSU ของผมจ่ายไหวไหม..
                              E8200
                              P5Q
                              RAM 800*2
                              8600GT
                              HD 250G*2
                              460W ENERMAX
                              แล้วใช้ SLI จะจ่ายไหวไหม

Comment

Working...
                              X