Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง x2 กับ Phenom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง x2 กับ Phenom

คือว่าตอนนี้ผม จะเปลี่ยน มาเป็นใช้ x2 6400 be อยู่น่ะคับ แล้วทีนี้ก็คิดว่าถ้าเปลี่ยนมาเป็น Phenom เลยจะดีไหม(ซึ่งผมไม่รู้เรื่อง Phenom เลย - -" ) แต่ตอนนี้เมบอดผมใช้ x2 ได้ = จะใช้ Phenom ก็ต้องซื้อบอดใหม่ ( กลัวอนาคตมันมีอะไรออกมาใหม่ๆ >< )

อยากจะถามว่าควรจะเปลี่ยนมาใช้ Phenom ดีไหม แล้ว ถ้าดี Phenom มันดีอย่างไงบ้าง และรุ่นที่น่าใช้ ราคา Phenom+MB ด้วยประมานเท่าไรคับ

ขอรบกวนด้วยคับ

ต้องถามที่การใช้งานของคุณอ่ะครับว่า โปรแกรมที่คุณใช้งาน เกมส์ที่คุณเล่นมันรองรับ 4คอร์หรือยัง
    ส่วนตัวผมว่าเล่น2คอร์ไปก่อนเหอะครับ

Comment

บอร์ด ยี่ห้ออะไร รุ้นอะไรครับ ถ้ารุ้นกลางๆลง ก็ไม่ค้อยเท่าใหล แต่ถ้ากลางขึ้นไปดี นี่เสียดายครับ ในความคิดผมๆว่า X2 ยังใช้ได้สบายอย่างน้อยสัก2 ปีครับ

Comment

m2n sli delux คับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนผมว่ารอ 45nmดีกว่าครับแรงกว่าตัวที่มีอยู่ตอนนี้อีก

Comment

Originally posted by auiaui View Post
            m2n sli delux คับ
            บอร์ดอย่างหรูครับ เสียดายบอร์ด ผมว่า X2 6400BE ดีกว่าครับ ชุดนี้ยังได้อีกสัก 2 ปีสบายเลยครับ

Comment

ถ้าใช้งานไม่โหดมาก x2 ก็เอาอยู่คับ

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                ถ้าใช้งานไม่โหดมาก x2 ก็เอาอยู่คับ

ใช้โหดนี่หมายความว่าอย่างไหรบ้างฮะ

ถ้าเรื่องเกมส์ล่ะก็ เหมาหมด ทุกเกม -.-
                ตอนนี้ที่อยากได้คือจะเอาไว้เล่นเกม สเป็กสูงๆๆๆๆ ให้มันลื่นๆ น่ะคับ
                ก็เลยคิดว่าถ้าเปลี่ยน เมนบอด พร้อม CPU ไปเลยจะดีไหมเพราะถ้าอนาคต มีออกใหม่ก็จะได้เปลี่ยนแค่ CPU แต่ก็กลัวว่าแค่ x2 มันก็เอาทุกเกมอยู่หมด (ลื่นๆ)(ไม่นับการ์ดจอ)

รบกวนด้วยคับ

Comment

อ่านแล้ว และ กับ บอร์ดแรงที่มีอยู่ 6000+ น่าลงทุนที่สุดครับ ขายของเดิม เพิ่มเงินไม่กี่บาท รับรองว่า OC ได้ แจ่มด้วยครับ 570 ตัวนี้ครับ

Comment

M2N SLI Deluxe นี่บอร์ดในฝันของผมเลยนะเนี่ย (เมื่อสองปีที่แล้ว)

Comment

m2n sli delux ตอนอยากได้หาซื้อไม่ได้เลยครับ

Comment

ถามอีกอย่างคับ ระหว่าง x2 กับ Phenom ถ้าเรามาเล่นในระบบ เกมที่ใช้ 2 คอร์ ตัวไหนจะดีกว่ากันหลอคับ และ Phenom มันออกมาเพื่อใช้งานเน้นในลักษณะไหนคับ

Comment

M2N phenom วิ่งไม่เต็มนะครับเพราะไม่รองรับ HT 3.0

Comment

อ้อ ไม่ได้ นับ รวม บอดน่ะคับ เอาตาม CPU อย่างเดียวอะคับไม่รวม MB

Comment

เห็นว่าเกมส์ส่วนมากยังไม่ รองรับ 4 หัว ถ้าเน้น เล่นเกมส์เพียวๆ x2 เป็นทางเลือกที่คุ้มครับ เงินที่เหลือเอาไปอัพการ์ดจอ หรือแรมดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X