Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาจ้า เกี่ยวกับ Box HD sata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาจ้า เกี่ยวกับ Box HD sata

สอบถามคับ คือว่าผมซื้อ HARDDISK แบบ SATA2 320กิ๊ก ขนาด 3.5 มาอ่ะคับ แล้วซื้อ BOX TSUNAMI แบบ sata 2 มาใส่แล้ว ตอนให้ที่ร้านลองมันก้อใช้ได้ แต่เอาให้เสียบกับคอม แฟน และคอมเพื่อนมันไม่ติดอ่ะคับ มันขึ้น ตามรูปที่1 อ่ะคับ พอคลิ๊กไป มันก้อขึ้นตามรูปที่ 2 ใครรู้ช่วยแนะวิธีแก้ไขที่คับ ...
    ด่วนที่สุด!!!! จะเอาโปรเจ็กออกมาใช้คับ ขอบคุณนะคับ
    Attached Files

เสียบพอร์ทอื่นดู

Comment

...

ลองดูแล้วคับ เป็นเหมือนกันหมดเยย ใจจ้า

Comment

ดันจ้า ครายรู้ตอบหน่อย คับ

Comment

เสียบอันอื่นได้มั๊ยครับ ลองรูหลังเครื่องจะชัวร์สุด ถ้าเป็นแบบ 2 เส้นให้เสียบรูหลังทั้ง2เส้น ลองดูครับ

Comment

ลองแล้วคับผม ลองทุกรูเลย ทั้ง 2 เครื่องเลย

Comment

กำ เป็น2เครื่องเลยเรอะ ตกลงตั้งแต่ซื้อบ๊อกมามันใช้ได้มั๊ยครับ

Comment

ใช้ได้คับ ลองที่ร้าน ใช้ได้ เสียบ Notebook ก้อใช้ได้คับ แต่คอมที่ใช้ที่ 2 เครื่องมัน เป็น IDE มันจะเกี่ยวกันมั้ยอ่ะคับ บอร์ดก้อเริ่มจะเก่าแล้ว 555+

Comment

งง สุดๆๆ เลยอ่ะคับ

Comment

ตอนร้านลองนี่ ลองพร้อมฮาร์ดดิสเปล่า เป็นไปได้ที่กล่องจะมองไม่เห็นฮาร์ดดิสความจุเกินที่กล่องมันรับได้

Comment

[SIGPIC]ดันไป อีก 1ดอก [/SIGPIC]

Comment

คือว่าตอนลองที่ร้าน ผมเอา HARDDISK ผมไปด้วยคับ เอาให้เค้าประกอบให้เลย จากนั้นก้อเห็นข้อมูลที่อยู่ข้างในคับ

Comment

ง่า งั้นเครื่องคุณแล้วแหละ ลองหาเครื่องที่3ดูไม่เกี่ยวกับเครื่องIDEหรอก มันเหมือนหาไดร์เวอร์ไม่เจอ ผมเคยจออาการนี้ รูเสียบหน้ามันเสีย อีกอันนึง สายUSBเสียไม่ทราบกล่องท่านแบบใหน?เปลี่ยนสายได้มั๊ย ลองดูนะครับ เป็นกำลังใจให้

Comment

จากที่อ่าน มันขึ้นว่า USB device not recognized one..... มันจะเกี่ยวกับวินโด้วมั้ยอ่ะคับ หรือ DRIVER ประมาณนี้หรือป่าว อ่ะ ไม่รู้จะแก้ยังไงแว้ว

Comment

ที่สำคัญเป็นทั้ง2เครื่องนี่ซิ

Comment

Working...
                              X