Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon 64 X2 Dual ถ้าเทียบกับ Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon 64 X2 Dual ถ้าเทียบกับ Intel

AMD Athlon 64 X2 Dual ถ้าเทียบกับ Intel จะดีได้เท่ากับรุ่นไหนครับ แล้วตัวนี้มีจุดแข๊งหรืออ่อนอย่างไร
    พอดีน้องไปซืั้อตัวนี้มีนะ แล้วปกติผมใช้แต่ Intel

ลองใช้ดูครับ แล้วก็จะรู้เอง ว่า อันไหนดีกว่า ตามสไตร์การใช้งานของคุณ

Comment

แฟนค่ายไหนก็ย่อมเชียรค่ายนั้นครับ ผมเล่นเกมส์ ดูหนัง ผมใช้ AMD ครับ ส่วนเขียนโปรแกรมที่ประมวลผลเยอะผมใช้โน๊ตบุ๊ก ที่เปง Intel ครับ แล้วแต่ความถนัดครับ

Comment

คุณก็มีทั้ง 2 ค่ายแล้วนี่ครับ ก็ลองเทียบกันดู ว่า ค่ายไหนเป็นไง
        รบกวน เรื่องหัวข้อกระทู้คุณไม่น่าตั้งแบบนี้เลย การตั้งแบบนี้มันเป็นกระทู้ ล่อเป้านะ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
          คุณก็มีทั้ง 2 ค่ายแล้วนี่ครับ ก็ลองเทียบกันดู ว่า ค่ายไหนเป็นไง
          รบกวน เรื่องหัวข้อกระทู้คุณไม่น่าตั้งแบบนี้เลย การตั้งแบบนี้มันเป็นกระทู้ ล่อเป้านะ
          เห็นด้วยครับ เครื่องท่าน Intel รุ่นไหน เครื่องน้อง X2 รุ่นไหน

แล้วท่านลองใช้งานทั้ง 2 เครื่องดูครับ แล้วท่านก็จะตอบได้เองว่า เทียบกับ Intel รุ่นไหน

ถ้าไง ลองมาบอกมากล่าวในนี้ก็ได้ครับ เรายินดีรับฟัง

Comment

ผมไม่ได้จะเทียบหรือล่อเป้าครับ ผมเถียงกับน้องอยู่เรื่องนี้ เลยอยากได้ความรู้เพิ่มก็เท่านั้น

Comment

X2 3800+ = E2140
              X2 4000+ = E2160
              X2 4200+ = E2180
              X2 4400+ = E2200
              X2 4800+ = E4300
              X2 5000+ = E4300 / E6300
              X2 5200+ = E4400 / E6320
              X2 5600+ = E4500 / E6400
              X2 6000+ = E6600 / E6550
              X2 6400+ = E7200

โดยประมาณ

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...t_2.html#sect0

.

Comment

เถียงกะน้องเพื่อ ??

Comment

ผมว่า โดยส่วนตัวนะครับ ผมใช้ AMD อยู่

ในรุ่น clock เท่ากัน คงต้องยอมให้ Intel น่ะครับ มันชนะตรง L2 มันเยอะกว่า ( ซะส่วนมากนะครับ )
                  การใช้งานก็จะเห็นได้ว่า มันจะไม่ต่างกันมาก แต่ถ้าใช้โปรแกรม จะเห็นชัดเจนขึ้น

สำคัญที่ ราคา AMD ถูกกว่า Intel มันก็สมเหตุสมผลแล้วล่ะครับ

ส่วนตัวคิดว่า ผมงบไม่เยอะ แต่อยากเล่นของดีๆกับเค้าบ้าง ผมก็เลือก AMD

ปล. เล่น AMD มาตั้งแต่ 486DX100 แล้วครับ

Comment

am-ดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดี

Comment

ก็ลองเที่ยบกันเองสิครับ

Comment

ผมรัก AMD เพราะผมบ้าเกม คริคริ (ส่วนมากพวกเล่น AMD บ้าเกมทั้งนั้น)

Comment

ผมมี 2 เครื่อง อ่ะ เครื่องนึง E8200 อีกเครื่อง 5200+ มันก็ -*- ไม่กล้าบอกเดียวเป็นข้อพิพาก อิอิ

Comment

เอาเป็นว่า ผมเลือก AMD สำหรับทุกๆงาน ครับ

Comment

ผมเลือก E8200 ให้เพื่อน
                              ส่วนผมซื้อ 5200+ ง่ะ

ไม่รู้ใช้เหตุผลอะไร

Comment

Working...
                              X