Announcement

Collapse
No announcement yet.

BSELแล้วOverclockกับOverclockโลด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BSELแล้วOverclockกับOverclockโลด

ถ้าพูดในแง่ของการซื้อเมนบอร์ดถูกมาเพื่อ BSEL แล้วค่อย Overclock
    กับ ซื้อมาก็เพื่อ Overclock โดยเฉพาะโลด ท่านๆ คิดว่าอันไหนมันจะดีกว่ากันหรอครับ
    มีเมนบอร์ดไม่กี่ตัวที่ ทำ BSEL ได้ กะเมนบอร์ดส่วนมากที่ overclock กันได้ดีอยู่แล้ว
    แต่ก็ BSELไม่ได้ คือ กะลังคิดว่า จะซื้อถูกมา BSEL เพราะไม่มีงบ กับเก็บตังซื้ออันที่ overClock ดีๆ ไปเลยอันไหนจะคุ้มกว่ากันหรอครับ ในอายุการใช้งานของเมนบอร์ดที่ราคาถูก กับราคาปานกลางถึงแพงที่นำมา overclock

ยังไง ของที่เขาทำมาไว้ OC อยู่แล้ว ก็ดีกว่า
    ทั้งระบบระบายความร้อน ภาคจ่ายไฟ ความทนทาน เนื้องาน ความสวยงาม

แต่ที่เอามาBSEL เพราะสเปกบอร์ดมันไม่เอื้อให้OCมาตั้งแต่แรกครับ เลยต้องมีโมเสียเหงื่อกันบ้าง

ถ้างบไม่มากBSEL ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ แต่ถ้ามีเงินหรือเก็บตั้งรอได้ไม่ใจร้อน บอร์ดดีๆ ระดับกลางๆสักตัวก็เจ๋งแล้วครับ

ที่เหลือก็ตัวฝีมือคนOCแล้วครับ บอร์ดดีไม่มีฝีมือก็ไปไม่รอด
    เพิ่มเติม**แรม และHeatsink ต้องดีด้วยนะครับ แต่แรมธรรมดาๆมันก็ไปได้ครับ แต่คงต้องทดหน่อย
    Last edited by Zepherous; 3 Aug 2008, 08:55:21.

Comment

งืม ๆๆ

Comment

ซื้อบอร์ดถูกมาทำ bsel ดีกว่า ประหยัดไปเยอะเหมือนกัน

Comment

ของแบบนี้อยู่ที่ตังก์ครับถ้ามีตังก์มันก็ดีกว่าอยู่แล้ว มากหรือน้อยก็ดีกว่า

Comment

สรุปว่า อยู่ที่ตังค์ใช่มั้ยคร้าบบ เนี่ย
            แหะๆ มีน้อยใช้น้อย แต่มีเยอะก็ซื้อตัวที่ดีๆ เลย มันก็ดีกว่าใช่ปะครับ
            งืมๆ

Comment

หุหุ ตามเงินในกระเป๋าครับ

Comment

Working...
              X