Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นแบบผมมั้ง ECS 780

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็ลงได้ปกตินะครับ XP3 ลองหาเดิมๆมาลงดีกว่าครับ อย่าเพิ่งเซงกับมันเลย แค่OSอาจจะไม่เข้ากับบอร์ดเอง บ้านเราของก๊อปออกจะเยอะ ถ้าลงกับของเดิมๆแล้วไม่ได้ ค่อยต่อว่าเค้าดีกว่าไหม

Comment

Originally posted by intheworld View Post
      - - ผมม่ะเห็นเป้นเยยอ่อ ใช้ได้ปกติ น่าจาเกี่ยวกะ os ผมลงทีเดียวใช้ได้ทุกอย่าง

ของผมลง vista นะ
      วิสตาลองแล้วครับ 32 บิท ultimate ตอนแรกใช้ได้ปกติ นึกในใจอ๋อมันซับพอร์ท วิสตานี่เอง แต่พอรีสตารท์เครื่องปุ๊บ อ่ะเหมือนเดิมเลย เวรแท้....

Comment

Originally posted by 215452 View Post
        วิสตาลองแล้วครับ 32 บิท ultimate ตอนแรกใช้ได้ปกติ นึกในใจอ๋อมันซับพอร์ท วิสตานี่เอง แต่พอรีสตารท์เครื่องปุ๊บ อ่ะเหมือนเดิมเลย เวรแท้....
        กำแต้ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by 215452 View Post
          แย่เลยงี้ แล้วตอนนี้ใช้ os ตัวไหนอยู่ละท่าน

Comment

อืม บ่นนอกเรื่องด้วยคนครับ ผมก็มีปัญหากะบอร์ดตัวนี้เหมือนกัน ต่อไดรฟ์ideไม่ได้ sata อย่างเดียว(อยู่ ตจว ขี้เกียจส่งเปลี่ยน เเละกลัวได้ของไม่ดีกว่ากลับมาอีก)

อีกปัญหาคือ ต่อออนบอร์ดภาพสั่น ถ้าปรับเป็น 60 เฮิร์ซนี่ยังกะเเผ่นดินไหว / ลงไดรเว่อร์เสียงก็กว่าจะได้ โอยยย ปวดหัว)

ว่าเก็บตังเรื่อยๆ รอซื้อใหม่เเละ /เซ็งไปเลยครับ

Comment

Originally posted by xorama View Post
              อืม บ่นนอกเรื่องด้วยคนครับ ผมก็มีปัญหากะบอร์ดตัวนี้เหมือนกัน ต่อไดรฟ์ideไม่ได้ sata อย่างเดียว(อยู่ ตจว ขี้เกียจส่งเปลี่ยน เเละกลัวได้ของไม่ดีกว่ากลับมาอีก)

อีกปัญหาคือ ต่อออนบอร์ดภาพสั่น ถ้าปรับเป็น 60 เฮิร์ซนี่ยังกะเเผ่นดินไหว / ลงไดรเว่อร์เสียงก็กว่าจะได้ โอยยย ปวดหัว)

ว่าเก็บตังเรื่อยๆ รอซื้อใหม่เเละ /เซ็งไปเลยครับ

มะเกี่ยวกับบอร์ด พัง อิอิ มันเปงเพราะ น็อตที่ยึดเคสครับ + กับวัสดุที่ทำเคส อันนี่ลองไล่ดูแล้ว ครับ

ตอนนี้แก้ได้แล้วโดยการซื้อ 3650 Silent มาใส่ จบข่าว แล้วใช้ได้สวยงามอิอิไม่มีปัญหา

Comment

ไม่เหนจะมีปัญหาแบบ จขกท ซักนิด ผมลง xp sp3 + vista 2os ใน raid 0 ที่ต่อไว้ ลงไดรเวออะไรๆก็ผ่านหมด

คิดว่าคงเป็นปัญหาที่แผ่นไดรเวอที่ได้มา ลองโหลดจากเวบ ecs ใหม่ดู ลองแฟลชไบออสใหม่ด้วย
                ถ้าไม่หายก็ส่งเคลม แต่เท่าที่ไปสอบถามมาบอร์ดนี้ปัญหาน้อยสุดละ เทียบกับ 780 ของค่ายอื่นๆ

Comment

โดยรวมถือว่าคุ้มผมซื้อ 2250 บาทครับ ที่ Bigit ซือคู่กับ 5200 + ราคา 2850 รวมแล้ว 5100 บาท ตอนแรกใช้คู่ 3850+บอร์ดลอย ไม่มีปัญหานะ พอจะมาใข้ออนบอร์ด+ยัดลงเคส เลยเจอปัญหาแหละ โดยรวมโอเคครับ + คุ้ม

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                    มะเกี่ยวกับบอร์ด พัง อิอิ มันเปงเพราะ น็อตที่ยึดเคสครับ + กับวัสดุที่ทำเคส อันนี่ลองไล่ดูแล้ว ครับ

ตอนนี้แก้ได้แล้วโดยการซื้อ 3650 Silent มาใส่ จบข่าว แล้วใช้ได้สวยงามอิอิไม่มีปัญหา
                    ถูกต้อง ข้อควรระวังเพียงอย่างเดียวสำหรับบอร์ดนี้คือ การติดตั้งที่ถ้าใส่น็อตยึดเคสไม่ดีมันจะช็อตลงเคส แล้วจะเอ๋อๆ ต้องเช็คดีๆ ผมก็เคยเป็น เปิดไม่ติด พอต่อเปลือยก็ติด เลยสรุปได้ว่าเป็นที่น็อต

สุดท้ายต้องมาจับลงเคสใหม่แบบ ระมัดระวัง แล้วก็ไม่มีปํญหา

Comment

บอกตรงๆ ว่า ราคานี้ กับ บอร์ดระดับนี้ ชิพนี้ โคตรจะคุ้มแล้ว เทียบกับค่ายดัง สเป๊คเดียวกันเป๊ะๆนี่มีแต่ 2700-3000+

Comment

Originally posted by axel View Post
                        บอกตรงๆ ว่า ราคานี้ กับ บอร์ดระดับนี้ ชิพนี้ โคตรจะคุ้มแล้ว เทียบกับค่ายดัง สเป๊คเดียวกันเป๊ะๆนี่มีแต่ 2700-3000+

ถูกครับ คือผมตั้งกระทู้ได้จะมาว่า ว่ามันไม่ดีแต่จะบอกปัญหาบางจุดที่อาจจะเจอ ครับผม ช่วยๆกันแก้ไป ชาวAMDกลมเกลียว ถึงผมจะ มี intel ในครอบครอง อิอิ

ผมชอบศึกษา สนุกดีครับ

Comment

ปัญหาพวกนี้ ผมไม่เจอนะคับ

ผมจะเจอแต่ปัญหาใน ไบออส ปรับไฟ ซีพียู กะไฟแรม มะค่อยรู้เรื่องครับ งง

มันไม่เหมือนบอร์ดตัวอื่นอ่ะ

ใครรู้วิธีคำนวณ ช่วยบอกทีคับ ผม งง มากๆๆๆ

Comment

Originally posted by tonbabu View Post
                            ปัญหาพวกนี้ ผมไม่เจอนะคับ

ผมจะเจอแต่ปัญหาใน ไบออส ปรับไฟ ซีพียู กะไฟแรม มะค่อยรู้เรื่องครับ งง

มันไม่เหมือนบอร์ดตัวอื่นอ่ะ

ใครรู้วิธีคำนวณ ช่วยบอกทีคับ ผม งง มากๆๆๆ
                            รุสึกว่า v1.1 มานจาปรับไฟแรมม่ะได้งับ อัพไบออสเป็น 1.0 - -*

Comment

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่บอรด์นะครับ อย่าพึ่งเซ็ง ผมใช้ได้ดีไม่มีปัญหานะครับ ติดตั้งไม่ถูกต้องใช้อะไรก็มีปัญหาทั้งนั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by intheworld View Post
                                รุสึกว่า v1.1 มานจาปรับไฟแรมม่ะได้งับ อัพไบออสเป็น 1.0 - -*
                                ผม flash มันตั้งแต่ได้มาวันแรกอ่ะคับ เวอร์ชั่น 1.0 อ่ะ

แต่ตอนปรับไฟซีพียู กะไฟแรมอ่ะจิ มันแปลกๆ ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย

บอร์ดอื่น ปกติมันต้องขึ้น V.Core 1.3_ _ _

อีแบล๊ค นี่อาไรก็ม่ายรู้ ให้กดเป็นตัวเลขเอา งง ครับ

Comment

Working...
                                X