Announcement

Collapse
No announcement yet.

Write แผ่นแล้ว Failed ตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Write แผ่นแล้ว Failed ตลอดเลยครับ

Write แผ่นแล้ว Failed ตลอดเลยครับ เพิ่งเป็นได้2 -3 วันนี้เอง
    อยู่ดีๆเป็นพร้อมกัน 2 ตัวเลย งงมาก
    ผมมี CD-Writer กับ DVD Writer อย่างละตัว

ไรท์ด้วย Nero 6 ลแะโปรแกรม burn อื่นๆ เท่าที่จะหาได้

ตัว CD-Writer--ไรท์แผ่นอยู่ดีๆเครื่องค้างเลย ต้องรีสตาทใหม่ รอบสอง ไรท์แล้วมันก็ Failed

ทีนี้ไรท์ด้วย DVD-Writer อาการเหมือนกันเลยครับ ไรท์ทั้งหนังVCD และ DVD อาการเหมือนกันเลย

ลบโปรแกรมทิ้งแล้ว Install ใหม่ ก็ Write เสียเหมือนเดิม
    ลง Windows ใหม่ก็ไม่หาย ลงไป2-3 Os อาการเหมือนเดิมเลย
    ถอดสาย IDE กับสาย Molex แล้วเสียบเข้าไปใหม่ ก็ไม่หาย
    ลองถอดให้เหลือตัวเดียวก็ไม่หาย

ใช้แผ่นอะไร ลองไรท์ที่ 4x ดู

Comment

แนะนำไปเครมดูครับให้ทาง 0 เชคว่าปรกติไม

Comment

ไรท์ 4x ครับ เดี่ยวจะลองเอาไปใส่เครื่องอื่น

ตัวแรก CD-Writer ของ LG
        ตัวสอง DVD-Writer ของ Pioneer-DVR-A15FXB

Comment

ลงเนโรตัวใหม่

ผมเคยเปนเหมือนกันนะ

ลงวินใหม่ หายเลยอะ

Comment

ผมลง windows ใหม่ไป 3 รอบแล้วอ่ะ 3 windows ไม่ซ้ำกันเลยเหอๆ

ไรท์แบบ Image ใช้ Imgburn และอื่น ก็ Failded เหมือนเดิมเซง

หรืออุปกรณือย่างอื่นในเครื่อง ทำให้ตัว Writter มีปัญหา เช่น การจ่ายไฟ หรือป่าว??

Comment

น่าจะลองเช็คบอร์ดดูนะครับ อาการรวนๆหลายๆอย่างมักจะเป็นที่บอร์ด
              ผมก็เคยเป็นบอร์ดรวน เปลีั่ยนบอร์ตัวีเดียวหายเลย

Comment

โปรแกรมเนโร
                ถ้าใช้เนโรเอ็กซเพลสอยู่ ลองเปลี่ยนไปใช้เนโรเบิร์นนิ่งรอมดูครับ

Comment

ผมเคยเจอครับอาการนี้ ไฟไม่พอครับ

Comment

สายแพร ละ

Comment

เจออาการนี้อะ แต่เป็นตอน Verify ผ่าน Image ที่เป็นไฟล์ .daa สำหรับ PowerISO แต่พอใช้ PowerISO แปลงเป็น .iso แล้ใช้ Nero ไม่เป็นแหะ งงเหมือนกัน

Comment

อาการเดียวกับ จขกท เลย เด๊ะเลย
                        มี cd-rw ตัวนึง dvd-rw ตัวนึง
                        เป็นเหมือนกันเด๊ะ

เพิ่งมาเป็นประมาน 2 เดือนได้
                        2เดือนที่แล้วยังไรท์ได้ปกติ
                        ตอนนี้ขี้เกียจมานั่งแก้ ซ่อม
                        กะซื้อใหม่อย่างเดียว
                        เพราะประกันหมดแล้วววว

Comment

ืท่านเจอปัญหา แบบเดียวกับผมเลยครับ
                          ของผม ซื้อมา ยังไม่เคยเขียนแผ่นสำเร็จเลย ปัญหาของผม เกิดจาก hardware แน่นอน

ขี้เกียจไปเคลม ของ ประกัน D ควาย รอ อ่านแผ่นไม่ได้แล้ว หรือ ใกล้หมดประกัน ค่อยเอาไปเคลม

Comment

ชื่อตัว writter เป็นภาษาแปลกๆอะคับ มันเป็นอะไรครับ

Comment

ไรท์เสียปัญหาโลกแตกครับ มีหลากหลายอย่างแล้วแต่ความซวยครับ
                              เริ่มจากง่ายๆไปยากครับ (ผมก็ไม่ใช่กูรูนะครับ แค่เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง)

1.ตัวไรท์เสีย
                              อันนี้ถ้าลองเปลี่ยนตัว ROM ตัวอื่น แล้วหายก้ส่งเครมครับ ถ้าไม่หายลองเครื่องคอมอันอื่นใช่ได้ ก็ต้องกลับมาดูอันดับต่อไป (เช็กว่าเป็นที่ MB ไปในตัวด้วย)

2.เช็กสายใหม่ สายแพ สายไฟ สาย SATA
                              ลองเปลี่ยนดูอันนี้ตกม้าตายกันมาเยอะลองก่อนไม่เสียหายครับ ถ้าหายก็แล้วไปถ้าไม่ดูข้อต่อไปครับ

3.ลองลงโปรแกรมไรท์ใหม่รึว่าลองโปรแกรมไรท์ตัวอื่น ถ้าหายก็แล้วไปถ้าไม่ก็ดูอันดับต่อไป

4.ลงเช็กเรื่องไฟครับ PSU ใช้มานานยังเสื่อมรึเปล่า ความร้อนด้วย เพราะว่าเวลาไรท์นี่ Full lord นะครับ กินพลังงานน่าดู ลองเปลี่ยนอันใหม่ดู ถ้าหายก็ขว้างมันลงคลองไป ถ้าไม่ได้อีกก็

5.ลง win ใหม่ถ้าไม่หายอีก ........เอา ROM ตัวนั้นฝั่งใต้ต้นมะม่วงให้มันนอนคุยกันไปเลยครับ จนปัญญา.....................

Comment

Working...
                              X