Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม Flash CS3 พิมพ์ไทยมีปัญหาช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม Flash CS3 พิมพ์ไทยมีปัญหาช่วยด้วยครับ

ผมใช้ Adobe Flash CS3 Professional ใน Window Vista เวลาพิมพ์สระมันจะเว้นวรรคซะงั้น ลบตรงที่เว้นวรรคสระก็จะหายไป เป็นแบบนี้ทุก Font เลยครับ ผมใช้ Photoshop CS3 มันก็ไม่มีปัญหาอะไร

มีท่านใดรู้วิธีแก้ปัญหาบ้างครับ

มีปัญหาเหมือนกันครับ
    แต่หันไปใช้ flash cs3 ที่ลงกับ windows xp ก็ใช้ได้ปกติ

Comment

อยู่ที่ฟอนต์รึป่าวคับ

ของผมก็ปกติดีน่ะ ไม่มีปัญหาอย่างนี้ แต่อาจจะมีสระกับวรรณยุกต์มันโดด แต่ไม่***งแบบนี้

ลองใช้ฟอนต์ตระกูล DSN, PSL คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรคับ

Comment

ขอ ดันนะครับ ผมก็เป็น แก้ไม่ได้ ซะที จะส่งงานแล้ววว

Comment

ใจจริงไม่อยากตอบแบบนี้เพราะเดี๋ยวโดนหาว่าตอบแบบไม่ช่วยอะไร
          จริงๆ CS3 บัคเยอะมากครับผมเคยลงแล้วบัคยุ่บยั่บเลย ลองไปดูที่เวบบอร์ดทั้ง official และ
          หลายเวบได้เลยครับบ่นกันมากมาย แนะนำเปลี่ยนไปใช้ CS4 ดีกว่าครับ (CS5 ยาแก้ไอมันยังไม่เนี๊ยบพอ)

Comment

Working...
          X