Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับเกม DMC4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับเกม DMC4

คือว่าเกมมานมีปัญหาเรื่องเสียงอ่ะคับ พอลงเข้าเกมเสร็จ ภาพตัวเกมไม่มีปัญหามีแต่เรื่องเสียงอย่างเดียวครับ คือเป็นเสียงซ่าๆๆๆ แบบทีวีไม่มีสัญญาณ อย่างนั้นเลย มานเป็นเพราะอะไรก็ไม่รู้ครับ เพราะลองเอาตัวเกมไปลงที่อื่นเสียงปกติ จะว่าการ์ดเสียงออนบอร์ดเสียก็เป็นไปไม่ได้เพราะ ฟังเพลง เล่นเกมอื่น ปกติ มานน่าจะเป็นปัญหาที่ไหนใครพอทราบบ้างหรือเป็นอาการเดียวกันบ้างคับ

เป็นที่ driver sound หรือป่าวครับ ลองลงใหม่ดู

Comment

ตอนแรกผมไม่เป็น ไปไปมาๆเป็นซะงั้นเซ้งเลย

Comment

เอ อาการนี้ผมไม่เป็นนะครับ ของผมก็ซาวน์การ์ดออนบอร์ดเหมือนกันครับ
        แนะนำเบื้องต้นลองลงเกมใหม่ดูนะครับ

Comment

แท้หรือก็อบครับท่าน(หมายถึงแผ่นเกมส์)

Comment

เป็นเหมื่อนกัน แต่พอลงเกมส์ อื่นๆ ต่อแล้วหาย น่าจะมาจาก directx หรือไม่ก็ไฟล์ windows ละครับ
            ลงเกมส์ทุกครั้ง ลง directx ทับทุกครับ

Comment

Working...
            X