Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ...มีปัญหาครับ !!!!!!!! ด่วนจริงๆๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ...มีปัญหาครับ !!!!!!!! ด่วนจริงๆๆๆๆๆๆๆ

คือว่าผมเปิดคอมไปมันก็ขึ้นอย่างนี้อะครับ

userinit.exe
    The application failed to intialize properly (0xC0000005). Click on OK
    to terminate the application.

ผมก็กด OK ไปอะครับ มันก็มีแต่รูปหน้าจออะครับ ไม่มี Icon โปรแกรม เกมส์ อื่นๆ หน้าต่างอะไรก็ไม่มี Start ก็ยังไม่มีเลยอะครับ กดเข้าอะไรไม่ได้เลย เลื่อนเม้าส์ได้อย่างเดียว ว่างเปล่ามีแต่รูปหน้าจอย่างเดียวอะครับ ผมก็ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรอะครับ ผมถามเพื่อนมันเลยบอกว่าโดนไวรัส ใช่ป่าวครับ แล้วถ้าโดนไวรัสจริงต้องล้างเครื่องใหม่เลยหรอครับ boot เครื่องใหม่เลยหรอ มีวิธีแก้ไขแบบที่ไม่ต้องล้างหรือบูทเครื่องไหมครับ ผมมีข้อมูล งาน อะไรสำคัญๆเยอะเลยครับ ต้องลงใหม่ ทำใหม่เลยดิครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ ที่ไม่ต้องล้างเครื่องใหม่อะครับ เพื่อนมันบอกว่ามี แต่มันบอกวิธีไม่ถูก ต้องเลยมาถามที่นี่ ช่วยบอกวิธีแก้ไข หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ผมไม่อยากล้างเครื่อง

ถึงไม่ช่าย virus แต่ window ก็ไม่ปกติแล้วละงับ... format ลงใหมเถอะงับ

ps เอา hdd ปายต่อเครื่องอื่นเอา copy งานเก็บไว้ก่องได้งับ งานมะหาย ^^'

Comment

อีกเครื่องก็เป็นอาการเดียวกันอะครับ ต้อง Format เลยหรอครับ แล้วจะเก็บงานไว้ไหนเนี่ย -*- เวงกำ เซ็งมากๆ
      มีวิธีอื่นไหมครับ

Comment

เปิดเครื่องกด F8 เข้า SAFT MODE ก่อนเลย กอปงาน/ข้อมุล ลง FLASH DRIVE แล้วก้ลง วินโดวใหม่สะ เพื่อความสบายใจ

Comment

เอาข้อมูลไว้หน้าจอหรือเปล่าครับ อันตรายนะ ทางที่ดีเก็บไว้ใน ไดรฟ์อื่นแทน ลงวินโดว์จะได้ไม่เสียว

Comment

แล้วถ้าผมถอด HDD มาเก็บไว้แล้ว ข้อมูลในนั้นจะอยูเหมือนเดิมไหมอะครับ
            ให้ร้านเขาดูได้ไหมครับ ให้ลง windows ใหม่อะครับ เขาจะคิดเงินเท่าไหร่อะครับ ผมไปประกอบมาจาก TK COM อะครับ

Comment

Originally posted by ssm31 View Post
              แล้วถ้าผมถอด HDD มาเก็บไว้แล้ว ข้อมูลในนั้นจะอยูเหมือนเดิมไหมอะครับ
              ให้ร้านเขาดูได้ไหมครับ ให้ลง windows ใหม่อะครับ เขาจะคิดเงินเท่าไหร่อะครับ ผมไปประกอบมาจาก TK COM อะครับ
              ยก คอมปาย มะให้ HDD แล้วจะให้เค้า format อะไรละงับ .... ในเมื่อที่จะต้อง format อะมัน HDD ท่านนั้นละ ==a

Comment

เพื่อนมันบอกมีวิธีที่ไม่ต้อง format ไม่รูว่าทำยังไงของมันอะครับ
                ข้อมูลก็มีเยอะ ล้างไปก็.....ต้องทำใหม่

Comment

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by ssm31 View Post
                    เพื่อนมันบอกมีวิธีที่ไม่ต้อง format ไม่รูว่าทำยังไงของมันอะครับ
                    ข้อมูลก็มีเยอะ ล้างไปก็.....ต้องทำใหม่
                    มีแต่ ม่ายแนะนำงับ ม่ายดีเท่า format ลงใหม่...

งานไม่หายงับ copy งานไว้ที่อื่นก่อง format สิ - -

Comment

ข้อมูลที่ว่านี่อะไรล่ะครับ

จริงๆ แล้วแค่ copy ไปไว้ที่อื่นก็น่าจะพอแล้วนี่ครับ
                      ยกเว้นแต่ว่า ไวรัสมันไปทำลาย file พวกนั้น

พอ backup เสร็จก็ล้างทิ้งแค่ drive ที่มี windows แล้วก็ลงใหม่ซะ
                      ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรมากมายนะ

----------------------------------------------------

อีกวิธีก็คือ ลองเปิดเข้า windows แบบปรกติดูครับ
                      พอขึ้น error อย่างที่ต้นกระทู้บอกแล้ว

ให้ใส่แผ่น setup windows (ต้องเป็นแผ่นที่ตอนลง windows สามารถเลือก update ได้ ส่วนมากจะทำได้เฉพาะแผ่น windows ที่ไม่ได้ edit มา)

กด Ctrl + alt + delete
                      มองไปที่ด้านล่าง จะเห็นปุ่ม new task
                      พิมพ์ x: โดยที่ x เป็นชื่อ drive cd ของเรา

หลังจากเข้าไปแล้วให้ setup windows ตามปรกติ
                      แต่ให้เลือก update (ถ้าเลือกไม่ได้ หมายความว่า แผ่น windows แผ่นนั้นเป็นแบบ clean install only ให้ลองหาแผ่นอื่นมาใช้แทนครับ)

**ลองใช้วิธีนี้ดูนะครับ เผื่อจะช่วยแก้ไขได้**

Comment

มีแต่ ม่ายแนะนำงับ ม่ายดีเท่า format ลงใหม่...

งานไม่หายงับ copy งานไว้ที่อื่นก่อง format สิ - -

บอกมาเถอะครับ ขอบคุณคร้าบ..

Comment

ถ้าคุณมีแผ่น Window ลงแบบซ่อมแซมครับ ถ้าไม่มีลง Window ใหม่เลย
                          1. เปิดเครื่องบูตเข้าสู่วินโดว์สตามปกติ
                          2. นำแผ่น Setup CD ของวินโดว์สใส่ลงในไดรฟ์ซีดีรอม
                          3. คลิกปุ่ม Start -> Run
                          4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend แล้วคลิกปุ่ม OK (ในกรณีที่ ไดรฟ์ซีดีรอมเป็นไดรฟ์ E ถ้าเป็นไดร์ฟอื่นก็ให้แก้เป็นตามนั่นเช่น C:\ or D:\)
                          5. โปรแกรมติดตั้งจะเริ่มดำเนินการติดตั้งวินโดว์สให้คุณใหม่โดยยังคงรักษา
                          ค่าการทำงานต่างๆ เอาไว้เหมือนเดิม
                          ลองแบบนี้ดูครับ ผมเคยทำแต่บางครั้งอาจต้องลงไดร์เวอร์อุปกรบางตัวใหม่ หลังจากทำเสร็จแล้ว
                          ......................................................
                          ลอกเขามานะ ลืมชื่อแล้ว..แต่ใช้ได้ผลจริง ๆ

Comment

หุหุ เพิ่งเจอเมื่อวานเครื่องลูกค้า ทั้งเซฟโหมด ก็ไม่ได้ ผมว่ามันเป็นใวรัสน๊ะ เหมือนของคุณเลย
                            userinit.exe
                            The application failed to intialize properly (0xC0000005). Click on OK
                            to terminate the application.
                            ลองเซฟโหมดก็ไม่ได้ ข้อมูลลูกค้าเพียบ เลยเอา วินโดว์PE มาเซฟข้อมูล ลงใหม่เลยเวนกำ
                            หาแผ่นwindows pe มาติดตัวใว้ครับช่วยได้เยอะ ใครรู้ว่ามันเป็นใวรัสตัวใหนบอกด้วยครับ
                            ผมว่าน่าจะมาจากสกายปี้(เดา)

Comment

Working...
                            X