Announcement

Collapse
No announcement yet.

gigabyte GA-8ipe775-g ขึ้น checksum Error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gigabyte GA-8ipe775-g ขึ้น checksum Error

ผมใช้เมนบอร์ดของ gigabyte (GA-8ipe775-G) ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้หาย checksum Error ครับ ผมได้แก้ปัญหาไปแล้วคือ 1. เคลี้ยร cmos 2. ถอดถ่านออก 3. update bios แต่มันก็ไม่หายสมาชิกท่านไหนพอจะทราบวิธีแก้ปัญหาบอร์ดของ gigabyte บ้างครับ จะบ้าตายอยู่แล้ว ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

หายแล้วครับ เพื่อนๆ สมาชิกทั้งหลาย bios ที่เสียของผมหายแล้วครับ วิธีแก้คือ เอาคอมฯ ไปวางไว้หน้าบ้าน ปล่อยทิ้งไว้สัก 30 นาที หายเลยครับ เฮ้อ ค่อยสบายใจหน่อย โล่งอก นึกว่าจะไม่หายซะแล้ว

Comment

คิดได้ไงท่าน..

สงสัยจะเกิดความชื้นแน่เลย

ดีใจด้วยครับ

Comment

Working...
      X