Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเพื่อเป็นความรู้นะครับ เรื่องHDD (ผิดบอร์ดไปหน่อย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเพื่อเป็นความรู้นะครับ เรื่องHDD (ผิดบอร์ดไปหน่อย)

อยากทราบว่า HD ที่ความจุเท่ากัน ราคาต่างกัน มันแตกต่างกันตรงไหนอ่าครับ
    ก็ดูๆไปดูๆมาความจุก็เท่ากันอ่ะ

แล้วถ้าเราจะซื้อควรซื้อแบบไหนดีครัว 500GB 3500บาท
    หรือ 500GB 2600บาท ดีครับ

ดูจำนวน แคช (หน่วยความจะใน HDDX
    ดูระยะเวลาประกัน
    ดูเทคโนโลยี NCQ
    ดูยี้ห้า ยิ่งดังก็แพง

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ที่ผมดูๆไปดูๆมา NCQ ก็มี ประกัน5ปี แคช16 มันก็เหมือนๆกันอ่าครับ
      ไม่รู้ว่าต่างกันที่พวกวัสดุ ที่ใช้ทำจานรึเปล่า

Comment

ถูกอันไหนซื้ออันนั้น

โดยมากแล้ว HDD ไม่เสียหรอกครับ

Comment

Working...
        X