Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ oc core/shader ratio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ oc core/shader ratio

คือผมอ่านเวบนอกมาเห็นเค้า oc 8600GT ครับ

แล้วใน rivatuner มีปรับเซตค่า ratio ของ core กับ shader ได้

ตย จากปกติ 2.0 ลาก 400/800 แต่เค้าปรับเป็น 2.5 จะได้เป็น 400/1000 (อัตราส่วน core/shader)

แต่พอมาลองกับ 8400m gs ของผมมันไม่มีฟังก์ชั่นนั้นหนะครับ

สงสัยว่าเพราะรุ่นรึเปล่าครับ

อ้างอิงจากเวบนี้ครับ http://www.legionhardware.com/document.php?id=687&p=1

ปล ไดรเวอร์ก็เหมือนแล้ว แต่ใช้เวอร์ชั่น 2.09(เกี่ยวป่าวหว่า)

ผู้ใดรู้กรุณาไขข้อสงสัยทีนะครับ ถ้าติดที่ฮาร์ดแวร์ก็ยอมละ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

Notebook ร้อนนรก ยังจะ oc อีกหรือ

Comment

หมายถึงว่าหา ShaderClockRatio ไม่เจอรึ ....

Comment

หุหุ พอดีอยากรู้สมรรถนะ สูงสุดหนะครับ

แต่ถ้าตันก็คงไม่ดันละ ไม่อยากลงไปเล่นถึงไบออสเสียว อิอิ

Comment

ใช่ครับท่าน dear ไม่มีคำว่า ShaderClockRatio

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ลองเข้าหัวข้อตามที่เขาแนะนำไว้ดูงับ
              แล้วหาคำที่อยู่ในช่วงของ ShaderClockRatio แล้วช่วยเอารูปลงมาให้ชมหน่อยงับ
              จะได้วิเคราะห์ถูกว่าคุณหาไม่เจอ หรือมันไม่ซัพพอร์ท ....

Comment

นี้รูปครับท่าน dear ขออภัยพอดีเพิ่งเรียนเสร็จ

รู้สึกว่าไฟล์ nvxxxx.dll ส่วนประกอบจะไม่เหมือนของการ์ด pc รึเปล่าครับ

ผมใช้ไดรเวอร์ตัวเดียวกับกระทู้ที่ว่าก็ยังชื่อไฟล์ตามภาพแรกอยู่ดีครับ

รูปสองคือมันมี internaltestRetry กับ delay มาแทน

ขอบคุณครับ
                Attached Files

Comment

โอเคงับ เก็ตละ .... หุหุ
                  เดาได้2กรณี
                  1. คุณต้องลองเข้าหัวข้อ rivatuner / nvidia / overclocking แล้วลองหาดูใหม่
                  2. ผมการ์ดคุณไม่ซัพพอร์ท (ลืมไปว่า NB หุหุ)

Comment

คิดว่าน่าจะกรณีที่สอง แน่เลยครับ

เพราะส่วนประกอบไฟล์มันคงต่างกัน

ขอบคุณทุกท่านและท่านเดียร์ มากๆครับ

Comment

Working...
                    X