Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 8000 เอาCPU AMD ช่วยหน่อยจ้า..(สน ECS A780GM-A)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 8000 เอาCPU AMD ช่วยหน่อยจ้า..(สน ECS A780GM-A)

งบ 8000 Cpu ,M/b, Vga เอา3อย่างนี้พอครับ

คือตอนนี้ ผมก้อแอบสนใจเจ้า M/B ECS A780GM-A(สีดำ) อ่ะครับ
    ว่าจะเอาคู่กับ X2 Athlon 4800 แล้วอยากทราบว่า การ์ดจอ ออนบอร์ด ECS A780GM-A ตัวนี้
    มีประสิทธิภาพมากน้อยขนาดไหนครับเล่นเกมลื่นไหม ยกตัวอย่างเช่นพวก PES 2008 คือถ้าเทียบกับพวก การ์ดจอ ATI ต่างๆ พอเทียบกับรุ่นไหนได้บ้าง?
    คือผมเน้นราคาที่ประหยัดนะครับ ไม่คิดจะ OC หรือถ้า OC ก้อคงไม่ใช่ขาโหด อ่ะครับ
    เน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง และเขียนโปรแกรมนิดหน่อยครับ.
    หรือถ้ามีอุปกรณ์ตัวไหนแนะนำก้อขอช่วยหน่อยนะครับ อยากได้ M/BกับCPU ให้คุ้มราคาอ่ะครับ
    ถ้าได้เสป็คก้อว่าจะไปที่นี่เลยครับ http://www.sbrweb.com/ ร้านอยู่ไกล้บ้านครับ
    ช่วยกรุณาบอกหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งสำหรับทุกๆคำแนะนำครับผม...
    Last edited by sayamsiam; 4 Aug 2008, 01:59:21.

อิอิ ดัน ๆ เมื่อก่อนไปซื้อร้านพี่แกบ่อย อิอิ

Comment

เงียบจังเลยครับ สงสัยมาดึก

Comment

ก็ดีเเล้วนี่ครับ
        256MB PCIe(16x) 8600GT A650 DDRIII (TD) SPARK

Comment

อิกอย่างครับแล้วมีM/Bที่ประสิทธิภาพพอเหมาะ ตัวไหนบ้างที่ถูกกว่า ECS A780GM-A บ้างครับแบบ M/B ไม่มีจอออนบร์ดอ่ะครับ ขอบพระคุณ คำแนะนำครับ

Comment

ECS =2150.-

X2 4800+ =2700.-

9600GT

ดูๆ แล้ว การ์ดเลือกเองดีกว่า มีหลายแบบเลย

ในงบนี้

Comment

ผมซื้อมา cpu amd 4600+ 2050 บาท
              M/B ECS black 2250 บาท
              VGA EAH 3650 DDR3 256 2350บาท
              รวม 6650 บาท สบายๆ

Comment

เช็คราคาได้ค่ะ
                Up date ทุกวันค่ะ
                รับประกันศูนย์ทุกตัวค่ะ

Comment

แล้วมีM/Bที่ประสิทธิภาพพอเหมาะ ตัวไหนบ้างที่ถูกกว่า ECS A780GM-A บ้างครับแบบ M/B ไม่มีจอออนบร์ดอ่ะ
                  แล้ว ตัวนี้ AsRock ALiveNF5-VSTA R2 SystemBus2000,4DDRII 800,nForce520,ATX,1PCIe16x+2PCIe1x+3CI,4SATA,1lDE 1,640 ฿ ล่ะครับ เทียบกับ ECS A780GM-A เป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นถูกกว่ามาก...
                  ครับ ขอบพระคุณ คำแนะนำครับ

Comment

Working...
                  X