Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับ

ถ้า psu ที่เราใช้จ่ายไฟไม่พอกับเครื่องโอกาสที่เปิดเครื่องมาแล้วเครื่องจะค้างเป็นไปได้ไหมครับ
    เพราะที่บ้านเป็นอยู่รูสึกว่าอย่างอื่นก็ไม่ได้พังทุกอย่างยังอยู่ในสภาพดีแต่เปิดเครื่องทีไรเล่นไปได้นิดเดียวมันก็ค้างเฉยเลย อ้อ psu ผมแค่ 350w เอง

ช่วยหน่อยนะครับทามไงดีเปลี่ยน psu เลยดีไหม
    ขอบคุนมานะที่นี้ด้วย

Comment

ก้อ อาจจะเป็นไปได้ ไม่เคยเจออาการอย่างที่ท่านกล่าว

แต่ผมคิดว่าถ้าไม่ใช้ psu อย่างที่ท่านบอก

ผมว่า VGA น่าจะมีปัญหาน่ะครับ อาการ เหมือน ใกล้ลาจากโลกแล้ว

Comment

ถ้าเป็นที่ PSU อาการส่วนมาก จะรีสตาร์ทเอง(ตอนเล่นเกมหรือโหลดหนัก ๆ) และ เครื่องดับไปเองครับ
        ถ้าเครื่องค้าง ผมว่าอาจจะเปนที่ VGA อย่างที่ท่านบนบอกครับ

ผมว่าลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ OS อาจมีปัญหา แต่ถ้าลงใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม

คงต้องมานั่งไล่เช๊คกันครับ

ลองเอา PSU ของเพื่อนมาลองก่อนก็ได้ครับ

Comment

แล้วรู้สึกว่าบางทีมันก็จะเปิดไม่ติดนะครับ ติดแต่เครื่องภาพไม่ขึ้น

Comment

Working...
          X