Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tagan BZ 700W มีเสียงดังวี่ๆ ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tagan BZ 700W มีเสียงดังวี่ๆ ปกติไหม

เพิ่งซื้อมา คับ มันจามีเสียงดัง วี่ๆ เปนบางครั้ง

คนอื่น ที่ใช้ มีเสียงดังบางไหมเอ่ย จาได้ไปเปลี่ยน

bz 600w ไม่มีเสียงไรเลยนะเงียบดีอะ ดังแต่ไอพัดลมข้างเคสนี้แหละ - -*

Comment

อาการ มันจาดัง วี่ๆ ประมานสัก 10-15 นาที แล้วมันก้หายไป

งงชิบ

Comment

ใช้ Enermax ก็มีเสียงน่ะครับ ไม่ใช้เสียงที่เกิดจากพัดลมน่ะครับ
        เป็นเสียงที่ดังจาก ตัววงจร จุดไหนซักจุด เสียงแบบที่ท่านกล่าวนั้นล่ะ
        ใช้มาตั้งนาน ยังไม่เห็น จะเกิดปัญหาน่ะครับ

Comment

ปกติ เพราะของผมก็มี

Comment

มีบ้างไม่มีบ้างครับ

Comment

สรุป เปนเรื่องปกติ ใช่ไหมคับ

จาได้ สบายใจ

Comment

เปนเรื่องปกติ ใช่ไหม คับ

จาได้ สบายใจ

Comment

ถ้าใช้ได้ปกติ ไม่ระเบิดก็ไม่เสียหายอะไรครับ

Comment

เสียงของ สนามไฟฟ้าแรงสูงมั้ง ? ผมว่าน่าจะเป็นแบบนั้นเพราะ เคยเห็นเครื่องกำเนิดไฟฟ้าบ้างรุ่น มันหึ่งๆๆ เหมือนผึ้งเลย

Comment

ผมใช้ Gigabyte odin 550W ซื้อมาวันแรกใจหายเลยนึกว่าต้องเคม กันอีกแล้ว มันมีเสียงใบพัดกะทบกับพลาสติกข้างในหา ดู ดีดี พอ พัดลมวิ่งในรอบต่ำๆ เช่นตอนเปิดเครื่อง กับตอนพัดลม มันกำลงัจะหยุด มันจะกะทบแรงเสียงดังเลยคับ แต่ พอพัดลมหมุนเร็ว มัน ก็ เปลี่ยนเสียง แหลมๆ ตอนแรกก็ คิดว่า วงจร เลย ลอง แกะดูงับ มี พลาสติก ชนใบพัดอยู่ ไม่รู้จะเปงเหมือน ผมหรือ ป่าวนะ

Comment

เอ่อคือผมพอจะมีปัญหาเดียวกันครับ

ซื้อมาหนึ่งปีมันเริ่มดังอะครับ ประมาณ10นาทีมันก็หายดังแบบเป้นปกติ

แต่พอเปิดใหม่มันก็ดังอีก

มันน่าจะเพราะอะไรอะครับ

ปล.คนละรุ่นกันแต่อยากรูอะครับ

ปล.2 มันจะระเบิดจริงหรอครับ ทำไงดีอะครับ มันจะแรงไหม

Comment

psu วัตต์เยอะๆ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ ดังเป้นช่วงๆ ผมเคยลองหาข้อมูลในเน็ตดูแล้ว
                          ไม่มีปัญหาอะไร ผมก็จำไม่ได้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน แต่มันจะมีเสียงดัง สักแป๊บ แล้วก็หายครับ

Comment

ใช้ bz700 เหมือนกัน ก็มีเสียงวี่ๆบ้าง บ้างครั้ง มีเสียงแป๊บเดียวก็หยุด

Comment

ปกติ ต้องไม่มีเสียงสิ แย่จัง PSU เด๋วนี้ ฮิฮิ

Comment

Working...
                              X