Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อLCD TV สักเครื่อง อยากจะถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อLCD TV สักเครื่อง อยากจะถามหน่อยครับ

ผมจะซื้อจอสักอันมาตั้งที่หอพัก งบไม่เกินหมื่นห้า ไม่อยากได้ใหญ่ก็เลยไปดูๆไว้ ถูกใจเจ้าเนี่ย
    Sony BRAVIA: KLV-20S400A

http://www.sony.co.th/product/klv-20...ite=hp_th_TH_i

ขนาดที่กำลังพอดีกะหอพักคือ 20" มีHDMI สามช่อง และหน้าตาที่สวยงาม ราคา13900บาท
    ทีนี้อยากถามว่าผมควรเอาเจ้านี่ดีไหม มีรุ่นอื่นแนะนำหรือป่าว หรือควรเอาพวกLCD Monitorดี
    แต่S41ผมมานไม่มีDVIด้วยอ่า มีแต่HDMI แล้วก็จะเน้นไว้ดูหนังด้วย ไม่รุว่าจะมีMonitorที่มีHDMI
    แล้วก็ดูหนังได้ในราคาไม่เกินนี้แนะนำไหมอ่าครับ ใครทราบรุ่นและก็ราคาบอกด้วยครับ

ตัวเดียวกันเลยครับ ส่วยตัว คิดว่า ok มากๆเลยสวย ดีครับ การแสดงผลดี
    ส่วนตัวคิดว่า ยี่ห้อนี้มันแพงกว่า ยี่ห้ออื่นระดับ1 ในสเปคเดียวกัน

แต่ผมคิดว่า sony มันทนน่ะครับ ไม่รู้ท่านอื่นคิดไง

Comment

ท่านsexmancom ครับ ผมอยากรุว่ารุ่นนี้อ่าเวลาต่อเข้าคอมแล้วเปิดเวปอะไรดูเนี่ย มานมัวๆหรือแวบตาเหมือนLCDทั่วไปไหมครับ
      หรือนวลกว่าเพราะเหนมานเขียนไว้ว่าเปนได้ทั้งMonitor และ TV

Comment

Originally posted by X[hunter] View Post
        ท่านsexmancom ครับ ผมอยากรุว่ารุ่นนี้อ่าเวลาต่อเข้าคอมแล้วเปิดเวปอะไรดูเนี่ย มานมัวๆหรือแวบตาเหมือนLCDทั่วไปไหมครับ
        หรือนวลกว่าเพราะเหนมานเขียนไว้ว่าเปนได้ทั้งMonitor และ TV

ส่วนตัวคิดว่าสีสันสดกว่าครับ

แต่ LCD ไม่แน่ใจ เพราะผมเคยใช้ LCD รุ่นเก่าหน่อยล่ะ ของ LG รุ่น LG17050s มั้ง ไม่แน่ใจ
        เทียบ กับ sony ตัวนี้แล้ว sony แจ่มกว่าเยอะครับ

Comment

ราคา+รูปร่าง+ช่องต่อต่างๆ น่าสนใจครับ
          แต่ภาพที่ออกมายังไม่ดีเท่าไรครับ อาจจะเนื่องจากแผ่นที่เปิดด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ ผมดูจากในโลตัส

Comment

แล้วถ้าเทียบกับ LG 22LS4R ล่ะครับ อะไรน่าสนกว่ากัน แล้วมานยังมีรุ่นอื่นอีกไหมอ่าเนี่ย

Comment

ชอบซัมซุงครับ รุ่นโค้งมนนะครับ ชอบมากๆนั่งทำงานแล้วเล่นเกม มันจะรู้สึกมีราคา มีคลาสมากเลยครับ ความชอบส่วนตัวนะครับ งบขนาดนี้ ได้หลายเลยครับ แนะนำให้เลือก 19นิ้วขึ้นไปครับ

Comment

ProVision มั้ยครับของถูกแต่มีคุณภาพ 20" คิดว่าไม่เกิน 10000 ตอนนั้นผมไปดู 26" มัน 14900
                รายละเอียดตามนี้เลยครับ
                http://www.provisionthai.com/product.phphttp://www.provisionthai.com/product.php

Comment

Originally posted by X[hunter] View Post
                  ผมจะซื้อจอสักอันมาตั้งที่หอพัก งบไม่เกินหมื่นห้า ไม่อยากได้ใหญ่ก็เลยไปดูๆไว้ ถูกใจเจ้าเนี่ย
                  Sony BRAVIA: KLV-20S400A

http://www.sony.co.th/product/klv-20...ite=hp_th_TH_i

ขนาดที่กำลังพอดีกะหอพักคือ 20" มีHDMI สามช่อง และหน้าตาที่สวยงาม ราคา13900บาท
                  ทีนี้อยากถามว่าผมควรเอาเจ้านี่ดีไหม มีรุ่นอื่นแนะนำหรือป่าว หรือควรเอาพวกLCD Monitorดี
                  แต่S41ผมมานไม่มีDVIด้วยอ่า มีแต่HDMI แล้วก็จะเน้นไว้ดูหนังด้วย ไม่รุว่าจะมีMonitorที่มีHDMI
                  แล้วก็ดูหนังได้ในราคาไม่เกินนี้แนะนำไหมอ่าครับ ใครทราบรุ่นและก็ราคาบอกด้วยครับ

กำลังอยากได้เลย รุ่นนี้ เราว่าถูกดีนะ ในราคาระดับโซนี่

เราไปดูที่ 0 โซนี่ ที่สยามดิสคัฟเวอร์รี่ ภาพสวยแจ่มดีหนิ แบบว่า หยดน้ำที่หยดลงฟื้น แล้วดิ้นๆใช้ปะ

เห็นเป็นมิติ เด้งๆๆ เหมือนหยดน้ำหยดนั้นจะหลุดออกนอกจอเลยอ้ะ อ้ะสุดยอดอยากได้มากเลย

แต่ต่อใช้กับคอมไม่รู้ซิ ว่าจะดีป่าว แต่ถ้าดูทีวีเราว่าโอเคเลยนะ

เราก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่เสียดาย ซื้อจอ philips monitor มาก่อน แล้วก็ต้องซื้อโนทบุ๊คอีก

เสียดายอยากได้มากเก็บตังก่อน

แต่เราว่าถูกนะ หมื่นสามพันกว่าบาท ในระคาของโซนี่

Comment

วันนี้ผมไปเดินดูมาอีกหลายตัวเรยครับ ที่ราคาระดับนี้ ตัวนี้น่าสนสุดแล้ว มีรุ่น26นิ้วราคาประมาณ17-18k แต่ก็มีพาแนลน้อยกว่าเยอะ พวกContrast หรือ สีนี่***งกะตัวนี้เยอะอ่าครับ แต่อยากถามผู้ใช้จิงๆแหะว่าดีไหม ใครซื้อแล้วมั่งเนี่ย

Comment

ผมดูมาหลายตัวแล้ว
                      ไม่คิดว่าโซนี่รุ่นนี้ภาพดีนะ
                      ลองเทียบดูหลายๆตัวแล้วให้คนมีประสบการณ์มาตอบดีกว่า

Comment

Working...
                      X