Announcement

Collapse
No announcement yet.

[เล่าสู่กันฟัง]เครื่องราคาประหยัดก็เล่นเกมส์ได้นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [เล่าสู่กันฟัง]เครื่องราคาประหยัดก็เล่นเกมส์ได้นะ

บอกสเปคเครื่องก่อน

เครื่องผม Intel Celeron D420 1.6Ghz@2.0
    Asrock Woftdale 1333
    Ram Elixer 512*2 บัส 533
    VGA Galaxy 8600GT OC 256Mb

ตอนนี้ถ้าคิดเป็นราคามือ 2 หาได้ในเวปก็ CPU 900 - 1000
    M/B 1000-1200
    Ram 500-700
    VGA 2000-2200

รวมก็ประมาณ 5100 + Case + HDD

รวมแล้วไม่เกิน 8000

ผมก็ลองเอามาเล่นเกมส์หลังจากที่ไม่ได้เล่นมานาน
    COD4 ก็ปรับสุดได้ (เล่นจบไปเมื่อวานซืน)
    Bioshock ปรับสุด (กำลังเล่นอยู่ มันมาก)
    PES 2008 (ปรับสุด)

ตอนแรกไม่กล้าเอาเกมส์อะไรมาลง เห็นเครื่องอ่อนเพราะแต่ก่อนใช้ E6600 เล่นเกมส์มาก่อน
    แต่พอเบื่อสักพักหาเกมส์เก่า ๆ ที่เล่นไม่เคลียร์มาลองลง ก็เล่นได้ดี ก็ภูมิใจที่ยังเล่นเกมส์ได้
    เลยมาเล่าสู่กันฟังเผื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจเลือกซื้อเครื่องราคาประหยัดครับ ^_^

อัพเดทครับ เพิ่งลองเอามาทำ BSEL

บอร์ดถูก ๆ ประมาณ 1000 บาท
    กับ CPU ถูก ๆ ไม่ถึงพัน
    แรมก็ ถู๊ก ถูก
    (มือสอง)

เจ๋งดีครับ เพิ่งลองหัดทำ อิอิ

ปล. เทสตู้ปลาตอนแรกได้ประมาณ 57000 คะแนน ตอนนี้ไปถึง 101000 แล้วครับ

แต่ยังไงมันก็รีดพลัีงการ์ดจอได้ยังไม่สุด เพราะก่อนหน้านี้เคยเล่น E6600 กับ P5B-E

VGA ตัวเดิม Galaxy 8600GT OC ได้ประมาณตู้ปลา 152000

แต่มันก็เกือบเท่ากับตอนเทสกับ E6600 ที่ยังไม่ได้คล๊อก ซึ่งได้คะแนนประัมาณ 115000 อ่ะครับ
    Last edited by มหาชะนี; 5 Aug 2008, 23:54:45.

ดีๆๆคับ

Comment

เครื่องแรกกว่าผมอีก

Comment

ไม่เลวๆ

Comment

อิอิ 86 มันก็เปรี่ยวใช่ย่อยนะ เมื่อก่อนตั้งกระทุ้ทีไรเป็นเรื่องตลอด5555+

Comment

สูสีกันเลยของผม P4 : 3.0G , HD3850/256M
            สงสัยต้องวัดที่ปลายจมูก 5555

Comment

เดี๋ยวลองมั่ง

Comment

d420 1.6 ลากไป 2.66GHz เลยครับ เครื่องเก่าผมก็ทำเสปกคล้ายๆกันเลย

Comment

ลองไม่มี ไอ้ VGA Galaxy 8600GT OC 256Mb
                  นี่ดิ

Comment

แค่นี้ก็แรงแล้วนะ

เมื่อก่อนตามอย่างบ้า พอมาทุกวันนี้ ไม่รู้จะตามไปทำหอกอะไร ใช้งานตอนนี้เหลือเฟือๆ

Comment

โอ้ว รุ่นเฟเธอร์เวท ^_^

Comment

86 นะครับ เปรี่ยวๆๆๆ

Comment

พอเพียงครับ

Comment

สู้ๆครับ อยากจะเล่นซะอย่างก็ต้องเล่นให้ได้

Comment

เครื่องผมงบหมื่นเดียวยังแรงเลย เด๋วนี้กาดจอมันเทพแบบถูกๆแล้ว

Comment

Working...
                              X