Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งรหัสผ่าน เข้าเครื่องโนตบุค แล้วลืม จะปลดล้อคยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งรหัสผ่าน เข้าเครื่องโนตบุค แล้วลืม จะปลดล้อคยังไงครับ

คื่อว่า จำรหัสผ่านเข้าเครื่องโน๊บุคไม่ได้ วินโดว์ XP ot8iy[ เราจะปลดล้อค หรือเทยังไงถึงจะเข้าไปได้ จะเซ็ทใหม่อย่างไร

ขอบคุณครับ

เข้า safe mode ละไปปลดล็อคสิครับ

Comment

น่าจะเหมือน pc นะลอง ถอดแบต ดู ครับ..หรือ ลงใหม่อิอิ.

Comment

ขอบคุณ คุณduysuzaa
        และ missionf

ครับ

คืออยากได้ขั้นตอนและวิธี ใครพอจะตอบได้ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณ ครับ หรือต้องยกไปร้านน....ดี

Comment

ใช่รหัสที่ใส่ตอนเข้าวินโดว ป่าวครับ ไอ้พวก user อะไรพวกนี้อ่ะ

Comment

Originally posted by duysuzaa View Post
            ใช่รหัสที่ใส่ตอนเข้าวินโดว ป่าวครับ ไอ้พวก user อะไรพวกนี้อ่ะ
            ใช่ครับ.......

Comment

อันนี้ต้องเข้า safemode ไปปลดล็อคครับ nb แต่ละยี่ห้อมันเข้าไม่เหมือนกันซะด้วยสิ

Comment

Originally posted by duysuzaa View Post
                อันนี้ต้องเข้า safemode ไปปลดล็อคครับ nb แต่ละยี่ห้อมันเข้าไม่เหมือนกันซะด้วยสิ

ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับไม่เป็นไร เดี๋ยวพรุ่งนี้ยกไปร้าน ขอบคุณคร้าบบ

Comment

ตอนเปิดเครื่อง กด f8 รัวๆ แล้วเลือกเข้า safemode หลังจากนั้นไปที่ control panel แล้วไปที่ user account แล้ว remove account ที่เราลืมพาสเวิดออกครับ หรือถุ้ remove ไม่ไดก็สร้าง account ใหม่ขึ้นมาเลย

Comment

ลองทำดูครับ ไม่ยากอย่างที่คิด

Comment

หาแผ่น quick pc มาลองดู มันจะมีหัวข้อปลดล็อกอยู่ครับ

Comment

goodjob

Comment

Working...
                        X