Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากมี karaoke ทำไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากมี karaoke ทำไงบ้างครับ

เอาแบบที่มีมิวสิคน๊ะ แบบร้านใหญ่ๆเค้ามีกันอ่ะครับ มิวสิคจริงๆ ต้องใช้โปรแกรมอ่ะไร HDDขนาดเท่าไหร่ และทีสำคัญใครมีมั่ง ^^
    อ้อ อัพเดทกันยังไงด้วยครับ

โปรแกรมที่ทำคาราโอเกะส่วนใหญ่แล้ว เป็นสำเร็จรูปที่เขาเขียนขึ้นมาโดยเฉพาะครับ มีหลายบริษัทที่ให้บริการอยู่ครับ เท่าที่ผมรู้จักก็จะมี ของ บริษัท บีแอนด์ซี ครับ และของบริษัท กชภัณฑ์ครับ แต่ถ้าของเราใช้หลาย ๆ สาขา ก็จ้างโปรแกรมเมอร์เข้าเขียนก็ได้นะครับมันคุ้มกว่า ส่วน HDD ที่ใช้ ถ้าเป็น 200 GBจะได้ ประมาณ 5,000 เพลงครับ แต่เราก็สามารถเพิ่ม HDD ได้อีกครับ

Comment

Originally posted by phasook View Post
      โปรแกรมที่ทำคาราโอเกะส่วนใหญ่แล้ว เป็นสำเร็จรูปที่เขาเขียนขึ้นมาโดยเฉพาะครับ มีหลายบริษัทที่ให้บริการอยู่ครับ เท่าที่ผมรู้จักก็จะมี ของ บริษัท บีแอนด์ซี ครับ และของบริษัท กชภัณฑ์ครับ แต่ถ้าของเราใช้หลาย ๆ สาขา ก็จ้างโปรแกรมเมอร์เข้าเขียนก็ได้นะครับมันคุ้มกว่า ส่วน HDD ที่ใช้ ถ้าเป็น 200 GBจะได้ ประมาณ 5,000 เพลงครับ แต่เราก็สามารถเพิ่ม HDD ได้อีกครับ
      เรื่องของการอัพเพลงก็แล้วแต่ว่า แต่ละโปรแกรมเข้าเขียนขี้นมายังไง แต่ส่วนใหญ่แล้วจะ Copy ผ่านโปรแกรม แล้วโปรแกรมก็จะ Rename เป็นรหัสให้เลย พร้อมกับ เอ็กพร๊อต ไฟล์เป็นเมนูมาให้เลยครับ ปรมาณนี้ครับ

Comment

อย่างนี้ทำเครื่องเดียวคงจะไม่คุ้ม ละมั้งครับ อือ มีให้ก๊อปไหมครับ 5555

Comment

Working...
        X