Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าบอกว่า spec เทพแค่ไหนก็เอา CRYSIS ไม่อยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เค้าบอกว่า spec เทพแค่ไหนก็เอา CRYSIS ไม่อยู่

มีเพื่อนผมคนนึงเค้าบอกว่าต่อให้จัด Spec เทพยังไงถ้า SET CRYSIS ใว้สูงสุดยังไงก็กระตุกแต่ผมไม่เชื่อครับหรือว่าทุกท่านว่าไงครับ
    Last edited by mitoona0001; 4 Aug 2008, 02:40:16.

เกมเค้าทำมาให้เล่นได้ใน แพลตฟอร์ม PC และทดสอบเล่นใน PC ถ้าเล่นกระตุก จะทำออกมาขายเพื่ออะไร
    และเครื่องที่ทดสอบเกมเบต้า เวอร์ชัน ก็ไม่ใช่เครื่ององค์การ นาซ่าแน่นอนครับ เป็นคอมพ์ PC บ้านๆนี่แหละ
    บอกได้คำเดียว ว่าเล่นได้ ไม่กระตุกหรอก ถ้าคุณไม่เงินเหลือใช้ จนซื้อจอ(เวอร์ๆ) ความละเอียดทะลุหลังคาบ้านมาเล่น

Comment

ก็ถ้าองค์ประกอบสูงเป็นบางอย่าง ก็กระตุกบ้าง เช่น CPU การ์ดจอดี แต่แรมน้อยไปหน่อยก็กระตุก
      แต่ถ้าองค์ประกอบค่อนข้างดี แต่ไม่สูงมากก็น่าจะลื่น เช่น CPU ปานกลาง การ์ดจอค่อนข้างดี แรมเยอะ อาจจะลื่นกว่าสูงเป็นบางอย่าง

ตามความคิดผมนะ

Comment

เขาออกมาเพื่อหั้ยเราอัพเครื่อง....เพื่อจะได้ขายอุปกรณ์ด้วยงัยคับ...ทางการตลาดนะ

Comment

เซ็ทเครื่องไปเถอะครับ ถ้าเงินเหลือ เพื่อ crysis

และถ้าให้ดี อย่าไปลองเล่น กับจอที่ความละเอีียดสูงๆ

ไม่งั้นเงินหมดเป๋า เพราะอัพเครื่องตาม แน่ๆครับ

เท่าที่ดูๆมาตอนนี้ 2560*1600 ยังไม่มีชุดไหนสุดๆได้เลยซักชุดครับ ..

Comment

เคยมีคนโพสต์บอกว่ามันกินเสปคเกินประสิทธิภาพของเกมส์อ่ะ

ปล.ขออภัยไม่มีเรฟเฟอเรนซ์

Comment

ดูเสป็คผมตามลายเซ็น สเป็คไม่เห็นเทพตรงไหน ทำไมผมเล่น crysis ปรับ high สุดไม่มีกระตุกเลย เล่นทั้งเกมส์หน่วงตรงฉากเครื่องบินนิดหน่อยแค่ฉากเดียว ที่เหลื่อลื่นทุกฉาก ไม่เห็นต้องแรงอะไรหนักหนาเลย ผมเล่นจบแล้ว
              เทพไม่เทพไม่เกี่ยวขอให้สเป็คเราพอใจ และงบในกระเป๋าเราไม่ฉีกก็พอใจเหอะ

Comment

ถ้าเล่น 640x480 จอ15นิ้ว ปรับทุกอย่างสุดหมด เครื่องไม่แพงมากก็เอาอยู่ครับ ^o^

Comment

สรุป จะเล่นเกมส์เอาสนุก หรือ มานั่งเครียดเรื่องภาพครับเนี่ย ชักจะเบื่อกับกระทู้ Crysis เหอ ๆ ๆ

ถ้าคุณมีเงินซัก100k น่ะ ผมว่า จัดให้ ปรับ v.high ได้อ่ะ แต่จะมีซักกี่คนที่ซื้อคอมใหม่ตอนนี้ ที่ราคานี้

ไม่นับ 100k เมื่อหลายเดือนมาแล้วน่ะครับ

Comment

ดิ้นรน หาเรื่องเองครับ

เครื่องราคา 16000 ยังลื่นได้เลย ถ้าไม่ดิ้นรน

Comment

เครื่องผม สองหมื่นกว่าๆ ก็เล่นจบมาแล้ว ไม่ตุกด้วย

ปล.ลงทุนซื้อคอมหลายหมื่น เพื่อจะมาเล่นเกมๆเดียวงั้นหรือ

Comment

เครื่องผมหมื่นนิสๆ ยังเล่นไม่จบเลย อิอิ

Comment

ถ้าสูงสุดคือ 2560 x 1600 Very High 4x AA 16x AF ก็ใช่ครับ

แต่มันจำเป็นหรอ
                          Last edited by estrellas; 4 Aug 2008, 14:48:23.

Comment

ต้องคิดว่าเล่นเอามัน

ไม่ต้องปรับสุดๆ

แค่นี้ มันก็ลื่นแระ

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                              เซ็ทเครื่องไปเถอะครับ ถ้าเงินเหลือ เพื่อ crysis

และถ้าให้ดี อย่าไปลองเล่น กับจอที่ความละเอีียดสูงๆ

ไม่งั้นเงินหมดเป๋า เพราะอัพเครื่องตาม แน่ๆครับ

เท่าที่ดูๆมาตอนนี้ 2560*1600 ยังไม่มีชุดไหนสุดๆได้เลยซักชุดครับ ..

ตามท่านนี้เลยครับ

ที่เพื่อนของท่านจขท.พูดน่าจะสื่อความหมายประมาณนี้มั้ง

Comment

Working...
                              X