Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วภาพแตก ภาพเละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าผมรันเกมส์แล้ว อุณภูมิอยู่ที่ราวๆ 70 นี่สูงเกินหรอครับ ซิ้งเดิมๆ แต่ก็ไม่รู้จะไปหาอะไรมาระบายให้เย็นกว่านี้จะได้ทดสอบว่าเกี่ยวไหม

Comment

สูงเกินไปแล้วคับ 70c นี่เผาการ์ดเลยนะคับ ซื้อมาจากไหนคับ ยี่ห้ออะไรคับ ขอดูรูปของรุ่นที่พี่ใช้ด้วยยิ่งดี
      ต้องรักษาระดับให้ได้ที่ 60c คับ อย่ามากกว่านี้เด็็ดขาด

Comment

ทำไงดีอ่าครับแบบนั้น มันไม่ต่ำกว่า 60แน่ๆนอกจากผมจะเปลี่ยนซิ้งใหม่ให้ดีกว่าเดิม

Winfast PX8600GTS อ่ะครับ

Comment

รีบเปลี่ยนซิงค์เลย ดีกว่าครับ

ไม่งั้นต้องดูระบบลมภายในเครื่องระบายดีหรือเปล่า ไม่แนะนำให้เปิดฝาเอาพัดลมใหญ่ๆเป่า

ที่บ้านใช้ HD3650 ความร้อนอยู่ที่ 40 - 45c

ถ้าเล่นเกมส์ ก็ไม่เกิน 55c ครับ

Comment

ผมก็ใช้ Sapphire Radeon HD3650 256MB 128Bit GDDR3
            Clock to Core750/mem1900 55c or Below เลยคับ
            เอาตัวนั้นไปเคลม แล้วหารุ่นนี้มาใช้ดีกว่ามั้งคับ

Comment

เซงเลยทีเดียวผมยิ่งอยากเปลี่ยนการ์ดจออยู่ อยากได้ของเทพ GTX280 แฮะแฮะฝันอย่างแรง 55+

ถ้าต้องเสียเงินนี่อยากจะเปลี่ยนใหม่อย่างร้ายแรง

Comment

คงต้องเสียเงินแล้วล่ะ ซื้อใหม่ดีกว่าทนใช้ตัวเก่าเน้อ ทรมานมันเปล่าๆ
                ถ้าจะขาย ก้ขายได้ 3300.- ไม่น่าจะเกินนี้ เพราะมันจะชนกับ 9500GT - 9600GSO น่ะคับ
                8600GT-9500GT-8600GTS-9600GSO ลำดับความแรง

Comment

เปลี่ยนแมนบอร์ดเลยครับ

Comment

Originally posted by burapon View Post
                    เปลี่ยนแมนบอร์ดเลยครับ
                    ไม่น่าเกี่ยวกับ"เมนบอร์ด"มั้งคับ

Comment

บอกว่าใช้กับเครื่องของเพื่อนไม่เปนรัย ละมานจาเกี่ยวกันไมนี่
                      ลองเปรียบเทียบเครื่อง ทั้ง 2 ดูดิ รัยบ้างต่างกัน เกมเดียวกันป่าว
                      เน็ทเท่ากันไม๊ แต่แบบนี้คล้ายๆกับ เกมไม่ ซัพพอร์ท การ์ด
                      ไม่ฟันธงนะ อะอะ

Comment

แต่ ว่า แรม 4 แถว 3 กิ๊ก มานยังงัยหว่า

Comment

เกมส์เดียวกันครับ ส่วน อุปกรณ์ของเพื่อนผมแตกต่างจากผม เมนบอร์ด รุ่นใหม่กว่าหน่อย ซีพียูแรงกว่าหน่อย ซัพพายผม 460w แต่ของเพื่อน 550w มีซัพพายอ่ะครับที่ต่างกันพอสมควร

ส่วนแรมก็แถวละ 1g 2แถว 512 อีก 2แถวครับ บัสเท่ากันหมด 4ตัวเลย

*******ผมใช้โปรแกรม RivaTuner v2.09 ตั้ง Fan 100% แต่มันหมุนแรงแปบเดียวเด้งกลับอ่าครับ-.-* กะจะให้หมุนแรงๆจะได้ช่วยลดอุณภูมิซักหน่อยแย่เลย
                          Last edited by dol2aemon; 5 Aug 2008, 19:12:33.

Comment

Working...
                          X