Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ คิดอย่างไร กับข่าวที่เด็กฆ่าคนตายเพราะเกม GTA มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พรุ่งนี้ผมจะไปหาโหม่งอิฐกับมุดท่อคับ แล้วกระโดดเหยียบเห็ด เตะเต่า เพราะผมติดเกม mario online อ่อ หาหางมาติดก้นด้วยจะได้บินได้ ประเทศไทยน้อ.....

Comment

• มันแค่อยากได้เงิน ไม่รู้ว่าจะเอาไปเล่นเกมส์หรือป่าว พอดีเจอแทกซี่ตีด้วยประแจเลยสู้ก็เลยตามเลย อารมณ์

Comment

• ทำผิดแต่ อ้างว่ามีปัญหาทางจิต เผื่อจะได้ลดโทษ
        คนแบบนี้เหมือนจะมีเยอะครับ ในสังคมไทย

กรณีนี้ไม่ทราบครับ ไม่อยากพูดอะไร เดี๋ยวผมผิด

Comment

• ..

/ttp;
          Last edited by bmxokokok; 9 Aug 2008, 17:45:40.

Comment

• news/show

.
            Last edited by bmxokokok; 9 Aug 2008, 20:56:16.

Comment

• ผมก็ว่าอย่างนั้นหละครับเกมส์เป็นส่วนน้อยครับ มันไม่น่าจะเกี่ยวกันด้วยซ้ำ คนเราคิดจะทำทำไมต้องโทษเกมส์ให้คนอื่นเดือดร้อนอีก สังคนน้าสังคม

Comment

• Originally posted by ez2q2031 View Post
                เกมไม่ผิดหรอกครับ

แต่ไอ้ที่ผิดน่ะ ความคิดของเด็กครับ ผิดปกติจริงๆ เพี้ยนไปมาก ขนาด ม.6 แล้วนะนั่น

รู้มั๊ยครับคนที่เล่น GTA มีกี่คนบนโลกนี้ ผมว่าน่าจะซัก 8-10 ล้านคน หรือมากกว่า

แล้วทำไมพวกเขาที่เล่น(รวมผมด้วย)ไม่ทำตามอย่างไอ้เด็กเวรนั่นทำล่ะ?....

เขารู้จักแยกแยะไงครับ รู้จักว่าอันไหนชีวิตจริง อันไหนคือเกม
                เห็นด้วยคับ

Comment

• ไอ้เด็ก เปรต ถ้าผมเจอขอตบหัวแม่งแรงๆสักที

Comment

• ไร้สาระจังเลย
                    ว่าไหม
                    เกมเขา
                    ทำมาให้เล่นดีดี
                    เสียค่าทำเท่าไร
                    ต้องว่าที่คนเล่นซะมากกว่า
                    อายุตั้งเท่าไร
                    ยังคิดไม่เป็นอีก

เอาเกมมาอ้างละซิไม่ว่า

Comment

• ผมอยากจะยก Notebook สเปกแรงๆ ที่ลง GTA4 ไว้แล้ว เดินไปที่ โรงพัก หน้าห้องขังไอ่เด็ก เวรนั่น

แล้วก็ตะโกนบอกมันไปว่า GTA ออกภาค 4 แล้วเว่ย น่าสนุก จริงๆ

แล้วผมก็จะเล่น GTA4 แบบปรับรายละเอียดสูงสุด เปิดเสียงดังๆ เล่นล่อหน้ามันหน้าห้องขังเลย ครับ (คงอยากเล่นจนตัวสั่นเลยสิ)

เล่นเสร็จแล้วก็จะเดินเข้าห้องขังไปตบหัวหัวมันแรงๆ สัก 2 - 3 ที แล้วบอกมันว่า มันทำให้คนที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่ที่แยกแยะออกต้องเดือด ร้อน

ใครว่า ผู้ใหญ่ไม่เบ่นเกมส์นี้ ล่ะครับ
                      ผมเห็นคนที่เป็นทหาร ยังนั่งเล่นในวันหยุดแบบเพลินๆ เลยครับ
                      มีดเขาก็มี ปืนเขาก็มี เขายังไม่เห็นจะก่อเหตุยิงใครเลยครับ
                      ขนาดเขาขับรถแล้วมีมอไซค์มาเฉี่ยวรถเขาสีถลอก เขายังไม่ว่าอะไรเลย ครับ คนขับ มอไซค์ ขอโทษก็คือจบ แค่นั้น ไม่เห็นเขาจะเอาปืนยิงทิ้งแบบในเกมส์เลยนี่ครับ

ผมไม่รู้นะครับ เรื่องแบบนี้มันต้องแยกแยะให้ออก โตๆ กันแล้ว น่าจะคิดได้...

เอาอะไรกับเกรียนแบบนั้นครับ ยกโทษให้เกรียนที่ไม่มีความคิด แต่กลับมาว่าเกมส์ที่ให้ความบันเทิงเป็นสิ่งผิด

คนที่แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ผมขอด่ามันนะครับ ว่า เกรียนพอๆ กัน คิดอะไรไม่เป็น วัวหายก็ล้อมคอกเอาอย่างเดียว

Comment

Working...
                      X