Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดร์ cd-rom เวลาอ่านแผ่นมันเสียงดัง เหมือนว่ามันหลวมๆๆ เอาไปซ่อมได้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดร์ cd-rom เวลาอ่านแผ่นมันเสียงดัง เหมือนว่ามันหลวมๆๆ เอาไปซ่อมได้รึป่าวครับ

ไดร์ cd-rom เวลาอ่านแผ่นมันเสียงดัง เหมือนว่ามันหลวมๆๆ

อันนี้มันเก่ามากแล้ว สมัยปี 2003 ของ sumsung เป็นไดร์คอมโบ แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่ เขียนแผ่นอ่านแผ่นได้สบาย พักหลังมันเสียงดังเหมือนโรงสียังไงยังงั้นเลย

เหมือนมันหลวมๆ เวลาใช้มัน บางทีผมรำคาญมากๆ ผมก็ดันตัวถาดมันก็เงียบ พอปล่อยมันก็ดังอีก ดูหนังทีนึงแทบมือหงิก

ผมเลยแกะมาดู ก็เห็นไอตัวแผ่นรองตัวบอร์ดมันกับกล่องมัน เสื่อมๆ เลยเอากระดาษยัดเข้าไป ตอนแรกก็ดี เงียบ ไม่เสียงดัง พอหลังๆ มันดังอีกล่ะ ผมก็เลยกะว่าจะเอาไปซ่อมดีกว่ามั่ง เพราะไม่รู้อะไรมันหลวมกันแน่

จะถามว่า ถ้าเอาไปซ่อมมันจะคุ้มรึป่าวครับ ค่าซ่อมมันจะประมาณเท่าไหร่ เพราะมันแค่เสียงดังเอง แต่ไม่รู้อะไรมันหลวม

ถ้าถอดออกมาจับเขย่า แล้วมันมีเสียงก๊อกแก๊ก ๆ ค๊อกแข่ก ๆ อะไรรึเปล่าครับ

น่าจะลองแก้เองดูอีกที

ถ้าจะส่งช่างซ่อมให้เสียตัง ผมว่าซื้อใหม่อาจคุ้มกว่า

Comment

เหมือนใจตรงกัน ผมเพิ่งรื้อไปตะกี้ เอากระดาษที่ยัดออก ก็เอียงไปเอียงมาส่องมันดู เขย่าเล็กน้อยไม่กล้าแรงมาก มันก็ไม่มีเสียงอะไรครับ

เสียดายมันอ่ะครับ ยังไม่พังเลย = ="

Comment

400-500เองครับ ดื่มมากกว่านี้^^

Comment

โอ้ว ถ้า 500 ผมซื้อใหม่ดีกว่าครับ อิอิ

ถ้าลองถามช่างดูก่อน เค้าน่าจะบอกราคาซ่อมได้น่ะ ผมว่า ไว้ยังไง ไปลองถามดูดีกว่า

Comment

ผมก็เป็นครับ

ชั่งมันครับ

อย่าคิดมาก

Comment

ของผมก็เป็นอยู่คับ ดูเหมือนเป็นเรื่องธรรมดาของsumsungไปแล้ว = =
              ครั้งหน้าลองเจ้าอื่นมั่งดีก่า

Comment

แก้ไขเองดีกว่าครับ ถ้าเสีย 4-500 ผมซื้อใหม่เลยดีกว่าประกันใหม่ด้วย

Comment

Working...
                X