Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอรุ่นใหม่ใช้กับจอ CRT ได้มั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอรุ่นใหม่ใช้กับจอ CRT ได้มั๊ย

การ์ดจอรุ่นใหม่ใช้กับจอ CRT ได้มั๊ยครับ

ที่การ์ดจอเป็นแบบ Dual DVI ส่วนจอ CRT หัวเป็นแบบ D-sub ถอดสายไม่ได้

ใช้ตัวแปลง DVI เป็น D-sub แต่ภาพไม่ขึ้นครับ ทำยังไงดีครับ

มีใครใช้จอ CRT อยู่บ้างครับ ช่วยบอกหน่อย

ไช้ได้ครับ ผ่านหัวแปลง ที่ภาพไม่ขึ้นไม่น่าจะไช่ สาเหตุนี้น่ะครับ

Comment

ได้ครับ
      ใช้อยู่
      เสียบหัวแปลงเอา

Comment

ตั้งค่า resolution + refresh rate ให้ตรงกับที่จอท่านรับได้หรือยังงับ ^^a'

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
          ตั้งค่า resolution + refresh rate ให้ตรงกับที่จอท่านรับได้หรือยังงับ ^^a'
          ใช้หัวแปลงแล้วมันเขียนว่า No Singnal

ตั้งตรงไหนอ่ะครับ สอนผมหน่อย ซื้อการ์ดจอใหม่มา ยังไม่ได้เล่นเลย เศร้า

Comment

ท่านๆสอนผมหน่อยดิครับ

Comment

เมาส์ขวาที่ กลางจอเดสทอปครับ
              เลือก properties > setting > advance ในตัวนี้แหล่ะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนหัวแปลงดูยังครับ

ปล.การ์ดจอท่านหลวมเปล่าครับ ผมแค่สันนิษฐานหน่ะ

Comment

ได้

Comment

โอ๊ยยย เครียดดด
                    ซื้อมา 4 วันแล้ว ยังใช้ไม่ได้เลย

การ์ดจอเก่าผม รุ่น 7300GS มี port D-sub กับ DVI อย่างล่ะ 1 ช่อง

ตัวใหม่ X1950XT เป็น Port Dual DVI

หัวแปลง DVI เป็น D-sub มี 2 อัน
                    ผมลองใช้ หัวแปลง DVI ทั้ง 2 ตัว ต่อกับ 7300GS ภาพติดตามปกติ ใช้ได้ทั้ง 2 อัน

แต่พอผมใช้หัวแปลง DVI ทั้ง 2 อัน กับ X1950XT ภาพไม่ติดเลยครับ

PSU จ่ายไฟไม่พอ เกี่ยวกันหรือป่าวครับ

เพราะตอนเปิดคอม มันก็รันเข้า Window ปกติ(ผมได้ยินเสียง) แต่ภาพไม่ขึ้นซักนิด

Comment

ขุดครับ อยากรู้ด้วยคน

Comment

รอดูเหมือนกันแต่ledได้ แต่ใช้กับcrtภาพไม่ขึ้น แต่ถอดกาดออกใช้ได้ งงเหมือนกัน จะรอดูผู้รู้ต่อไป

Comment

เป็นที่ตัวแปลง หรือเปล่าครับ เพราะว่าผมเคยเจอปัญหานี่เหมือนกัน ตอนนั้นตัวแปลงมันเสียหรือว่าอะไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว

Comment

ของผมตอนนี้ LCD 20 เสียครับ เลยยก CRT เก่ามาเสียบผ่านหัวแปลง D-Sub เข้า 9800 GTX+
                            ตอนหน้าบูท Windows มันก็มีภาพนะครับ แต่พอเปิดเข้ามาหน้าแรกก็ไม่ติด ตั้ง Resolation แล้วครับ ต้องทำยังไงอีกบ้าง

Comment

เอายางลบมาถูการ์ดจอหรือแรมใหม่ดู

Comment

Working...
                              X