Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยน Mainboard ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยน Mainboard ???

จำเป้นต้อง Format HDD ไม๊คับ พอ ดีผมมัน โง่ๆ งง เสียใส่เป็น แต่ไม่รู้ว่าต้องทำไงต่อ อะคับกะลัง ศึกษา อะคับ

แนะนำว่าควรจะลงใหม่ครับ ทุกกรณีในการเปลี่ยนเมนบอร์ดต่อให้ชิปเซ็ตเดียวกัน ก็น่าจะลงใหม่ ชิปเซ็ตเดียวกันไม่ได้บอกว่า เซาร์บริดและชิปต่างๆบนบอร์ดจะเหมือนกัน ไดร์เว่อร์จะเหมือนกัน
    ----------------------------------
    อย่างชิปเซ้ตเวียนั้นเปลี่ยนแล้วทำงานได้ แต่ไม่เวอร์ค
    ----------------------------------
    ผมว่าลงใหม่ดีที่สุดครับ

Comment

มานมีวิธีเปลี่ยฯโดยไม่ต้องformatนะ แต่ formatจาดีกว่า จาได้ไม่มีปัญหา

Comment

คับขอบ คุณคับ

Comment

format อ่ะ ดีแล้วครับ สนับสนุน การ format 100%

Comment

Working...
          X