Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของผมกับNOD32

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของผมกับNOD32

คือเมื่อก่อนผมเคยลงโปรแกรม NOD32 เวอร์ชั่นทดลองใช้อะคับ แล้วทีนี้มันหมดอายุ ผมก็เลยหาตัวเวอร์ชั่นเต็มมาใช้ แต่คราวนี้มันมีปัญหา เวลาเราเข้าโปรแกรม โดยจะขึ้นข้อความด้งนี้คับ

แล้วผมก็เข้าไปในตัวโปรแกรมเพื่อจะเช็คดูว่ามันใช้งานได้ตามปกติหรือไม่ มันก็จะขึ้นข้อความดังนี้อะคับ

พอมันขึ้นแบบนี้ ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจว่ามันจะสามารถใช้งานได้ตามปกติรึป่าว ผมเลยเลยลบ(ทั้งในรีจีสเตอร์ด้วย) แล้วติดตั้งใหม่ แต่ผลปรากฏว่าขึ้นแบบเดิม
    ไม่ทราบว่า มีวิธีแก้ปัญหาเหล่านี้มั้ยคับ รบกวนหน่อยคับผม

ท่านต้องทำการอัพเดทโปรแกรม NOD ก่อนคับ ไม่ใช่ว่ามันหมดอายุการใช้งาน มันเตือนเรื่องการอัพเดทข้อมูลไวรัส ของท่านเก่าเกินไป

Comment

Originally posted by shikuva View Post
      ท่านต้องทำการอัพเดทโปรแกรม NOD ก่อนคับ ไม่ใช่ว่ามันหมดอายุการใช้งาน มันเตือนเรื่องการอัพเดทข้อมูลไวรัส ของท่านเก่าเกินไป
      รู้สึกว่าจะตามนี้อะคับ
      ข้อความเตือนของ NOD มันจะดูรุนแรงๆ หน่อย เหมือนกับว่า โปรแกรมได้เจ๊งไปแล้ว (-*-)

ลองอัพเดทดูคับ (รู้สึกว่าผมเคยทิ้งไว้ 6 เดือนมั้งคับ โหลดอีกที หลาย เมกเลย +-* แหะๆ

Comment

เย้ๆๆ ทำการอัพเดทเรียบร้อย หายเป็นแบบนั้นสักที ขอบพระคุณรุนช่องมากเลยนะคับ

Comment

Working...
        X