Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอมาใส่บอร์ด M2N-E ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอมาใส่บอร์ด M2N-E ทีครับ

งบ 5000 บาท ควรเลือกการ์ดจจอตัวไหนดีครับ

ขอแนะนำทั้ง 2 ค่ายเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

เพิ่มอีกนิดก็ได้ 4850 512 mb แล้ว ซื้อใหม่ทั้งที...

Comment

เก็บเงินเพิ่มอีกนิดได้ แบบท่านข้างบนว่า ก็ดีนะครับ
      แต่ถ้ารอไม่ได้ ก็ xfx 8800 gt หรือ xfx 9600 gt ครับ ไม่มีเหตุผล เพียงแต่ชอบเท่านั้นครับ

Comment

8800GT 4,990.- ของยี่ห้อ XFX ครับ กำลังโปรโมชั่น แต่ถ้าอยากได้แรงกว่านี้คงต้องเพิ่มอีกพันกว่าๆเพื่อขยับไปเล่น HD4850

Comment

4850 ได้ข่าวว่าร้อนมากนี่ครับ

แก้ปัญหายังไงดีอะครับถ้าซื้อตัวนี้มาใช้อะครับ

Comment

HD4850 มีวิธีปรับรอบพัดลมอยู่นะครับ ลองดูที่ห้องGraphics ปรับแล้วระบายความร้อนได้ดีกว่าเดิม หรือไม่ก็ซื้อซิ้งก์ใหม่ครับ

Comment

เพื่อนผมมัน เอาพัดลมบ้านครับอัดเข้าเคสไปเลย มันบอกเย็นทั้งระบบ

Comment

แบบว่าผมงงน่ะครับคือ 4850 นี่ใส่กับบอด M2N-E ได้มั้ยครับ เห็นพี่ที่ร้านคอมมันบอกใส่ไม่ได้ ผมก็แปลกใจคิดว่าใส่ได้ซะอีก มันยังไงกันครับ

Comment

ASUS M2N-E รองรับการใช้งานกับการ์ดจอที่มีช่องเสียบแบบ PCI-Express x16 คับ

ช่องมันมีลักษณะแบบนี้นะ
                  :::::::::::: ::::

ถ้าเป็น PCI 32bit
                  :::: ::::::::::::

ในงบ 5พันบาท ก็ซื้อ 9600GT ได้คับ แต่ถ้าเพิ่มเงินอีก 2พันบาท ก็จะได้ 4850 ไป ซึ่งแรงกว่าหลายขุม

Comment

Originally posted by 11pm View Post
                    แบบว่าผมงงน่ะครับคือ 4850 นี่ใส่กับบอด M2N-E ได้มั้ยครับ เห็นพี่ที่ร้านคอมมันบอกใส่ไม่ได้ ผมก็แปลกใจคิดว่าใส่ได้ซะอีก มันยังไงกันครับ
                    คงหมายถึงเวอร์ชั่นของสล๊อต PCI-EX ที่การ์ด4850เป็นเวอร์ชั่น2.0 แต่เมนบอร์ดเป็นเวอร์ชั่น1.0

แต่ของผมใส่9600GT ที่เป็น v.2.0 ได้ ไม่ผิดปกติอะไร ผมว่าใส่ได้แหละครับ หรือถ้าไม่มั่นใจลองหายืมมาเสียบดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

พี่ที่ร้านคอม เขาคงหมายถึงเวอร์ชั้น ของการ์ดจอ ที่เป็น 2.0 แต่บอร์ด เป็น 1.0 มังครับ
                      ใส่ได้ครับ แต่จะทำงานที่ 1.0 เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                        พี่ที่ร้านคอม เขาคงหมายถึงเวอร์ชั้น ของการ์ดจอ ที่เป็น 2.0 แต่บอร์ด เป็น 1.0 มังครับ
                        ใส่ได้ครับ แต่จะทำงานที่ 1.0 เท่านั้นเอง
                        ขอถามต่อนะครับ ระหว่าง 1.0 กับ 2.0 ต่างกันมากมั้ยครับ (โดยเฉพาะตอนเล่นเกม -*-)

Comment

ถ้าเล่นโดยใช้สายตาวัด ผมว่าไม่น่าต่างกันจนเห็นชัดนะครับ แต่ถ้าใช้โปรแกรมวัดนี่คงต่างกันพอสมควร

Comment

HD 4850

Comment

Working...
                            X