Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเพื่อนๆดูสเปคให้หน่อยครับอันไหนดีกว่ากัน จะไปซื้อเย็นนี้แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเพื่อนๆดูสเปคให้หน่อยครับอันไหนดีกว่ากัน จะไปซื้อเย็นนี้แล้วครับ

compaq C 791 TU (ราคานี้ยังไม่ vat) 17900

• CPU : CELERON M 2.13 GHz. • LCD : 15.4 • RAM : 1024/667 • HDD(GB) : 120 • CD : DVD-RW • VGA : Intel GMA X3100 with up to 128 MB

และ

compaq V 3811 AU (ราคานี้ยังไม่รวม vat) 17900

• CPU : Sempron 3800 2.2 GHz. • LCD : 14.1 • RAM : 1024/667 • HDD(GB) : 80 • CD : DVD-RW • VGA : NVIDIA UMA Up to 576 MB.

แล้วไม่ทราบว่า การ์ดจอของทั้งสองเล่นเกมได้ประมาณไหนครับ

แล้วทั้งสองใส่แรมสูงสุดได้กี่กิ๊กครับ ผมถามที่ร้าน ร้านนึงบอก 2 ร้านนึงบอก 4 เลยมะรู้ซื้อร้านไหนดีอะครับ

การ์ดจอไม่แรงครับ อย่างมากก้อได้พวกเกมส์ออนไลน์ครับยังพอเล่นได้ แต่เกมส์หนักๆไม่ไหวแน่ครับ

ถ้าเน้นเล่นเกมส์แนะนำพวก benq หรือ asus ครับ แต่ช่วงนี้มีปัญหาเรื่องชิพการ์ดจอครับ ยังไงรอรุ่นหลังๆออกมาก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
      การ์ดจอไม่แรงครับ อย่างมากก้อได้พวกเกมส์ออนไลน์ครับยังพอเล่นได้ แต่เกมส์หนักๆไม่ไหวแน่ครับ

ถ้าเน้นเล่นเกมส์แนะนำพวก benq หรือ asus ครับ แต่ช่วงนี้มีปัญหาเรื่องชิพการ์ดจอครับ ยังไงรอรุ่นหลังๆออกมาก่อนดีกว่าครับ
      ง่ะขอบคุณมากนะครับ

แต่คือว่าเรามีเครื่อง pc หลักที่บ้านอยู่แล้วอ้าครับ

ก็เลยอยากได้โน๊ทบุ๊ค ไว้เล่นนอกบ้านสักเครื่อง ราคาไม่เกิน หมื่นเก้า ช่วยแนะนำหน่อยได้มะครับ
      ขอแบบว่าไม่น่าเกลียด ใช้งานได้ดีพอสมควรอะงับ รุ่นไหนยี่ห้อไหนก็ได้อะครับ

Comment

Asus สิครับ ประกัน 2 ปี ราคาไม่เกินหมื่นเก้าก็มี ลองเดินดูหลายๆ ร้านครับ แนะนำเลย

Comment

Working...
        X