Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้คอมมาก็นาน แต่ไม่รู้ความหมายอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้คอมมาก็นาน แต่ไม่รู้ความหมายอ่ะครับ

เรื่องแรมอ่ะครับ ที่มันเขียนบอกไว้ว่า
    5-5-5-12
    แต่ละตัวมันหมายถึงอะไรยังไงอ่ะครับ
    เคยคิดจะ search แต่ search ศัพท์ไม่ถูก เพราะไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร
    จะได้ดูเอาไว้มา oc อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

คือค่า CL คับ หมายถึงอ้ตราการเข้าถึงข้อมูลของแรมยิ่งมีค่าน้อยยิ่งดีคับ

Comment

Cache Latency
      ค่าหน่วงเวลาการเข้าภึงข้อมูลของแรม มันจะมีแบบ Column Row etc.

Comment

แล้วเวลา oz ต้องดูยังไงบ้างครับ ตัวสุดท้ายต่างจากตัวอื่นยังไงครับ

Comment

ออ ประมาณว่า ค่า 3 ตัวแรก น้อยๆ ยิ่งดีใช่ไหมครับ

Comment

Working...
          X