Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับRAMหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับRAMหน่อยคับ

คือผมอยากรู้ว่า ดู บลัส ตรงไหนหรอคับ คือผมจะซื้อแรม 256 มาใส่เพิ่มอีก1ตัว (ตอนนี้ใส่ 128 2ตัว คับ เหลือที่เสียบแรมอีก1ช่อง) เลยอยากรุว่าต้องให้บลัสเท่ากันด้วยมั้ยคับถึงจะใส่ได้แล้วใส่แล้วมันจะเพิ่มให้เองงอัตโนมัติเลยหรือเราต้องทำอะไรมั่งหรอคับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคับ

บัสแรมไม่จำเป็นต้องเท่ากันครับ แต่ใส่แล้วบัสจะวิ่งตามตัวที่ช้าที่สุด เช่น DDR บัส 333 เอาแรมบัส 400 แรมจะวิ่งแค่ 333 ตามตัวที่ช้ากว่าครับ

Comment

ขอบคุณที่ตอบนะคับ เอ่อแล้วมันจะวิ่งช้ากว่ากันมากมั้ยอาคับ แล้วมีวิธีดูบลัสมั้ยอาคบ

Comment

แรมที่ใส่เป็นแรมชนิดไหนครับ
        ------------------------
        SD RAM 66-100-133
        SD-DDR RAM 266-333-400
        RD RAM 800-1066
        DDR2 533-667-800
        -----------------------
        ดูที่สติ๊กเกอร์จะมีบอกครับ

Comment

แกะสติ๊กเกอร์เปลี่ยนได้มั้ย
          นะ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
            X