Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเครื่องปริ้นท์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเครื่องปริ้นท์หน่อยครับ

ไม่ทราบว่าเครื่องปริ้นท์ canon กับ epson มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ

แล้วงบ 2000 นี่ซื้อยี่ห้อไหน/รุ่นอะไรดีครับ

(แฟนจะซื้อแต่ผมไม่มีความรู้อ่ะครับ)

1.เรื่องราคาพอๆกัน ต้องดูที่ว่าชอบรุ่นไนห
    2.เรื่องหมึกแท้ canon ถูกกว่านิดหน่อย แต่ก็ยังแพงอยู๋ดี
    3.เรื่องหมึกเทียม ราคาพอๆกัน
    4.เรื่องหมึกเติม canon เติมง่ายกว่า epson ต้อง reset ชิบ (บางรุ่นเติมไม่ได้นะครับ ต้องดูด้วยทั้งคู่)
    5.เรื่องความทนทานโดยส่วนตัวชอบ epson มีความรู้สึกว่าทนกว่าเยอะ canon รู้สึกว่ามันจะพังง่าย ย้ำว่า รู้สึกเอง จากการลองใช้แค่ รุ่น 2 รุ่น
    6.เรื่องการซ่อมและรับประกัน ส่วนมากในประกันไม่ค่อยพังพอหมดปุ๊ปแม่งพังทันที ทุกยี่ห้อ -- ...
    7.epson ค่อนข้างมีปัญหากับการดูดกระดาษพิมพ์ ไม่คิดจะพัฒนาเลยรึไงไม่รู้ canon ดูดดีกว่าเยอะ
    8.ลูกเล่น ความสามารถ พอกัน
    9.epson คิดเอาเองว่า print รูปได้สวยกว่า
    10..คิดไม่ออกแล้ว

สรุป ชอบ epson แต่ในราคาที่ท่านต้องการนี้ไม่ลอง มองๆ HP ดูรึครับ และในเวลานี้ อยากให้มอง เครื่อง All in one จะคุ้มค่ากว่ามัน ตัวที่แนะนำ HP 5610 (มั่ง) เห็นเมื่อวานนี้เจอใน WEB it...ไรนี้ล่ะ จากเมื่อก่อน 5000 นิดๆ ตอนนี้ลดเหลือ 3500+-นิดหน่อยคุ้มมากครับตัวนี้ เด๋วหารูปมาแปะเพิ่มให้นะ

Comment

แฟนเคยซื้อมาแล้วครับ All in one ของ Hp รุ่น psc 1410

หมดประกันเจ๊งเหมือนกัน ส่งซ่อมไม่รู้สาเหตุอีก - -

ตอนนี้มองๆ canon ip 1880 อยู่อ่ะครับ แต่ไม่ทราบจะดีหรือเปล่า

ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยตอบคำถามให้

Comment

Working...
      X