Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเข้าไป bios notebook Asus A8F กดปุ๋มไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเข้าไป bios notebook Asus A8F กดปุ๋มไหนครับ

การเข้าไป bios notebook Asus A8F เค้ากดปุ๋มไหนครับผมลอกดปุ๋ม del ตอนเปิดเครื่องแล้วมันไม่เข้าครับคือว่าจะหัดลงwindow fomat เครื่องครับขอบคุณครับ

F2

Comment

ถ้าจะเข้า Bios กด F2 ครับ แต่ถ้าจะให้แสดงเมนู Boot Selection (ชั่วคราว) ก็กด ESC ครับ เดี๋ยวจะมีเมนูขึ้นมาว่าจะบูตจาก HDD หรือ CD ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Thank You Very Much

ขอบคุณม๊ากๆ เลยครับ หาอยู่ตั้งกะนาน

Comment

งงชิหาย NBทำมาอย่างหนึ่ง PC ทำมาอย่างหนึ่ง วิศวกรมันว่างมาก คนละยี่ห้อจะไม่ว่าอะไรเพราะต่างคนต่างเจ้าของ

Comment

Originally posted by ลูกปัดแดง View Post
              งงชิหาย NBทำมาอย่างหนึ่ง PC ทำมาอย่างหนึ่ง วิศวกรมันว่างมาก คนละยี่ห้อจะไม่ว่าอะไรเพราะต่างคนต่างเจ้าของ
              คีย์บอร์ N/B ปุ่มเดียวมี 2 คำสั่ง โดยการกด Fn ค้างแล้วกด F1-F12 ก็จะเป็นอีกคำสั่งนึง ต่างจากของ PC ไม่เรื่องมาก ไม่ต้องซีเรียสครับ ถึงจะเป็นของ ASUS เหมือนกัน แต่ Bios Vender ต่างกัน จะมีทั้ง Award และ AMI คำสั่งต่างๆก็แตกต่างกัน

Comment

Working...
              X