Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech X540 VS microlab x3/5.1!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Logitech X540 VS microlab x3/5.1!!!!!

ฟันธงไปเลยครับว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากัน คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากว่ากัน ช่วยผมตัดสินใจที ผมเน้นเล่นเกมดูหนัง ไม่เน้นฟังเพลง งบผม5000 แล้วราคาสองตัวนี้มานก้ออยู่ในงบพอดี ต่างกันไม่กี่ร้อย ช่วยกันฟันธงหน่อยครับบ

x3

Comment

x3 + เปลี่ยนสาย

Comment

X3 2คนและ><

Comment

Logitech X540 ใช้อยู่เน้นสวยด้วยอะ ชอบลำโพงเซ็นอะวางบนจอ lcd แล้วสวยดี หูไม่เทพเท่าไรเลยแยกความแตกต่างไม่ออก

Comment

ถ้าชอบเบสก็ X3 คับ
            แต่ถ้าเน้นเสียงกลาง ก็X540คับ

เสียงมันคนละแนวกันเลยคับ ยังไงลองไปฟังดูจะดีกว่าคับ

Comment

แล้วmode matrix ของX540 เนี่ยมานคืออะไรเหรอ แล้วช่วยเรื่องเสียงได้เยอะป่าววว

Comment

-__-'

Comment

Originally posted by nut07 View Post
                  แล้วmode matrix ของX540 เนี่ยมานคืออะไรเหรอ แล้วช่วยเรื่องเสียงได้เยอะป่าววว
                  ที่ผมลองMODE นี้มันทำให้เสียงกว้างขึ้นเฉยๆๆนะคับ แต่ผมปิดมันทิ้งนะ เพราะมันดูมั่วๆๆไงไม่รู้อะ

Comment

คือเหงมานบอกว่าทำสเตอริโอ(2แชนแนล)ให้เปงเสียง5.1แชนแนลได้ งี้ถ้าผมเอาไปต่อกะPS2แล้วกด mode matrix มานก้อออกเปง 5.1 ใช่ปะครับบบ

Comment

ต่อกะXBOX ก้อได้ด้วย เนี่ยยhttp://music.spiceday.com/video_t/video/denRS02wedI แล้วใช้ mode matrix ให้ออกเปง 5.1

Comment

ในชุดลำโพงจะมีหัวแปลงมาให้คับ แต่ลำโพงรุ่นนี้ไม่มี ตัวถอดรหัสในตัว ถ้าเอาไปต่อกับเครื่องเล่น จะอออกแค่2.1
                        คับ ส่วนหมวดแมกติก ผมว่าไม่ได้ทำให้เหมือน viraul5.1 (สะกดถูกหรือเปล่าหว่า)

แค่เพิ่มขึ้นมาให้ดูดีๆปล่าวๆๆมากกว่าคับ แต่ยังไงลองสอบถามจากผู้สันทัดเรื่องลำโพงบ้านจะดีกว่าคับ
                        ผมไม่ถนัดการต่อลำโพงแบบลำโพงบ้านนะคับ

Comment

แล้วให้เลือกระหว่าง X3/5.1 กับบ Logitech X540 ท่านเลือกตัวไหนอะ ผมยังตัดสินใจมะได้เลย-_-'

Comment

Originally posted by nut07 View Post
                            แล้วให้เลือกระหว่าง X3/5.1 กับบ Logitech X540 ท่านเลือกตัวไหนอะ ผมยังตัดสินใจมะได้เลย-_-'
                            ท่านยังไม่ลองไปฟัง อย่าพึ่งตัดสินใจคับ ต้องไปฟังเองนะคับ ไม่งั้น ไม่ถูกใจหรอก

Comment

x3 ^^

Comment

Working...
                              X