Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติ ถ้าจะซื้อ HDD ไว้ก็อบหนัง Hi-def ควรจะซื้อแบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติ ถ้าจะซื้อ HDD ไว้ก็อบหนัง Hi-def ควรจะซื้อแบบไหนครับ

ผมเล็ง ๆ HDD SATA 2 ของ PC ซัก 500 GB หรือ ว่าจะ ซื้อ แบบ โน๊ตบุคแล้วใส่กล่องดีครับ

เผื่อเอาไว้ เวลาเช่า โค แล้วไป จัมป์ ไฟล์กลับบ้านด้วยครับ ควรซื้อแบบไหนดีครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบมากครับ

Originally posted by pop_eye View Post
    ผมเล็ง ๆ HDD SATA 2 ของ PC ซัก 500 GB หรือ ว่าจะ ซื้อ แบบ โน๊ตบุคแล้วใส่กล่องดีครับ

เผื่อเอาไว้ เวลาเช่า โค แล้วไป จัมป์ ไฟล์กลับบ้านด้วยครับ ควรซื้อแบบไหนดีครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบมากครับ
    ก็จับเอา HDD SATA 2 ของ PC 500 GB + Box HDD ซะก็หมดเรื่อง -*-

Comment

พวก บ๊อก ใหญ่ มันต้องพกหม้อแปลง ป่าวครับ

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
        พวก บ๊อก ใหญ่ มันต้องพกหม้อแปลง ป่าวครับ
        BOX...ใหญ่ต้องใช้หม้อแปลงด้วย/ในชุด BOX..จะมีหม้อแปลงมาให้พร้อมครับ

Comment

WD 640GB AAKS + Thermaltake Max 4

เพราะมันเย็น + มี eSATA

ผมใช้จัมพ์ไฟล์นานแล้ว ก๊อปไฟล์ผ่าน eSATA ก็ได้

ถ้าใช้ผ่าน Port USB ต้องทิ้งไว้ที่โค เพราะข้อมูลเยอะ มันก๊อปนาน

USB ตันที่ความเร็ว 30Mbps แต่ก็ไม่ต้องเป็นห่วงเพราะมันเย็น พังยาก

ผมทิ้งไว้ที่ กสท. ทีนึงเป็นสัปดาห์ครับ

Comment

ถ้า eSATA จะก็อปได้เต็มสปีดเลยใช่ปะครับ เร็วกว่าเป็นเท่าตัวเลยนะนี่

Comment

ถ้าผมจะซื้อตอนนี้ระหว่าง250GB กับ 320GB อันไหนคุ้มกว่ากันครับ ในเรื่องราคา
              Last edited by mrkritt; 5 Aug 2008, 18:21:16.

Comment

Originally posted by mrkritt View Post
                ถ้าผมจะซื้อตอนนี้ระหว่าง2500GB กับ 320GB อันไหนคุ้มกว่ากันครับ ในเรื่องราคา
                เอาราคาหารด้วยกิ๊ก แล้วก็ชั่งใจเอาคับ

Comment

Originally posted by mrkritt View Post
                  ถ้าผมจะซื้อตอนนี้ระหว่าง2500GB กับ 320GB อันไหนคุ้มกว่ากันครับ ในเรื่องราคา

2500 gb สิครับ 2.5 tbเลยนะนั่น

ว่าปาย เหอ ๆ

Comment

ตามสะดวกเลย

Comment

ใหญ่ๅ เข้าใว้

Comment

ตอนนี้ 500 GB คุ้มสุดครับ (เดาเอา)

Western Digital 500GB AACS Green Power ประหยัดพลังงาน เย็น ช้ากว่า ราคาประมาณ 2,630 บาท - Com7
                        Western Digital 500GB AAKS SE16 เร็วมาก แต่ร้อน ราคาประมาณ 2,690 บาท - Busitek

รักใครชอบใครเลือกเอาเอง Box แนะนำ Thermaltake Max4 ด้วยครับ จ๊าบมาก

Comment

ขอบคุนครับ สำหรับคำแนะนำ ตอนแรกกะจะเอา 320gb เก็บตังอีกหน่อยซื้อ 500GB ดีกว่า

Comment

ของผม 500G +250G ยังเต็มเลย

Comment

มีเท่าไหร่ก้ไม่เคยพอ

Comment

Working...
                              X