Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ BuddyBB บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ BuddyBB บ้างครับ

คือตอนนี้รอ Maxnet อยู่ ขอไปเกือบเดือนแล้วแต่ก็ไม่ติดต่อกลับมาซักที เลยกะว่าเด๋วจะไปขอ Buddy
    แต่ไม่แน่ใจเรื่องความเร็วเท่าไรเลยอยากมาถามคนที่ใช้อยู่ ว่าเป็นไงกันบ้าง
    อยากรู้ว่าความเร็วในประเทศเป็นไงครับ โหลด Bit ในแรงไหมครับ
    แล้วความเร็วต่างประเทศถ้าไม่โหลด Bit ขอแค่เข้าเว็ปได้นี่พอไหวไหมครับ
    ผมวัดระยะจากตู้ได้ 1.3 km.
    เลยอยากได้ความคิดเห็นจากคนที่ใช้จริงๆว่าเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
    วัดความเร็วมาโชว์กันหน่อย

ถ้าเล่นในอย่างเดียว แนะนำ BuddyBB เลยครับ
    แต่ถ้าเล่นเนทนอกด้วย แนะนำครับ อยู่ไกลๆมันไว้ดีที่สุดครับ

ถ้าแค่เข้าเวป ตอนช่วงเย็นๆ จะช้ามากๆ แบบว่าแค่โหลดเพลงใน hi5 ยังโหลด 10วิฟัง3วิแล้วโหลดต่ออีก10วิสลับไปมา ไม่ต้องพูดถึงเรื่องดู youtube นะครับ จบข่าว
    โดยเฉพาะที่ถ้าท่านเล่นเกมนอก+บิตนอก แนะนำว่าอย่าติดครับ
    มองหาเจ้าอื่นโลดเลย

ปล. ผมใ่ช้เนทนอก 1m นะครับ อย่าคิดว่าจะดี
    true 512k ยังเสถียรกว่ากันเป็นล้านเท่า
    ดันหลวมตัวมาติด BuddyBB ทั้งที่เล่นเวปนอก รู้เท่่าไม่ถึงการครับ

Comment

TRUE / TOT + CS LOXINFO

Comment

นอกไม่ค่อยวิ่งอ่ะ

Comment

ผมใช้ cisco router แทน router ติงต๊องได้ BW เต็ม 2 mbps (Adsl router มันจะหลุดบ่อยมาก แต่มันก็ต่อเอง)

30 second input rate 2004000 bits/sec, 258 packets/sec

Buddy แจ่มครับ
          Last edited by X-MEN-GUY; 6 Aug 2008, 09:27:44. Reason: -

Comment

Originally posted by X-MEN-GUY View Post
            ผมใช้ cisco router แทน router ติงต๊องได้ BW เต็ม 2 mbps (Adsl router มันจะหลุดบ่อยมาก แต่มันก็ต่อเอง)

30 second input rate 2004000 bits/sec, 258 packets/sec

Buddy แจ่มครับ
            ไช่ครับ แต่เฉพาะเนทภายในนะครับ
            ออกนอก คนละโลก

Comment

Originally posted by prinnv View Post
              ไช่ครับ แต่เฉพาะเนทภายในนะครับ
              ออกนอก คนละโลก
              confirmed

Comment

firm ด้วย

Comment

ตอนนี้เน็ตในยังโหลดบิทดีอยู่ป่าว

Comment

ใช้buddyอยู่ครับ
                    โหลดบิตlocalดีมาก บิตนอกง่อยสุดๆ แพ้ทรูครับ
                    แต่ผมโหลดhttp/ftpจากเว็บนอกผมว่าspeedก็okนะ

Comment

Working...
                    X