Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] LCD Dell UltraSharp 1908WFP 19" Widescreen ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] LCD Dell UltraSharp 1908WFP 19" Widescreen ครับ

Dell 1908WFP with soundbar
    LCD Dell UltraSharp 1908WFP 19" Widescreen

วันนี้มาแนะนำจอใหม่ครับ

มี
    สาย power
    สาย usb
    สาย dvi
    สาย d-sub
    สายลำโพง
    ตัวจอ
    ขาตั้งแบบ ปรับระดับ ยกสูง ก้มเงย ซ้ายขวา
    และที่ขาดไม่ได้ คือ soundbar จ้า

sound bar รุ่นใหม่แหล่มเลย สีดำ สวยดีแฮะ

ด้านหลังเหมือนรุ่น 22 นิ้วเลยครับ

spec ครับ
    DISPLAY
    Panel Size:
    19" / 19"
    Optimal Resolution:
    1440 x 900
    Contrast Ratio:
    1000:1 (typical)
    Brightness:
    300cd/m2 (typical)
    Response Time:
    5 ms (typical)
    Viewing Angle:
    160° / 160° (typical)
    Color Support:
    16.7 million colors; 92% color gamut
    Pixel Pitch:
    0.2835 mm

ลำโพง เบาเสียงเร่งเสียง ตรงข้าง ๆ ได้เลย และยังมี ที่เสียบหูฟังได้อีก สองช่อง
    มี effect ไฟหรี่ ตอนปิดด้วยครับ เสียงชัดใช้ได้ครับ

จอตั้งได้ครับหมุน แนวตั้งได้ 90 องศา

จอหดให้อยู่ในระดับสายตาได้ครับ

สรุปนะครับผม

ตัว soundbar
    ลำโพงเสียงดีใช้ได้เมื่อเทียบกับขนาดลำโพง สะดวกครับไม่ต้องเสียบปลั๊กไฟ
    และยังเพิ่มความสวยงามให้ lcd dell ดูครบสมบูรณ์ครับ ประหยัดพื้นที่ครับจุดเด่นของมันเลย
    เสียงชัด มีเบสเล็กน้อยครับ กับราคามือสองขายกันที่ 1200 สั่งใหม่มือหนึ่ง 1500
    นี่ก็แล้วแต่ชอบล่ะครับ ถ้าต้องการประหยัดพื้นที่ละก็ใช่เลยครับ พลาดไม่ได้

ตัวจอ 1908 wfp
    สรุปว่าคุ้มครับ คุณภาพใกล้เคียงกับรุ่น 22 ครับ ภาพคมชัด สวยงาม ขนาดกระทัดรัดขึ้น
    ถ้าเทียบราคาค่าตัวถือว่าคุ้มมากๆครับ ประกัน 5 ปี onsite service
    เอาราคาซื้อหักค่า soundbar ออกไป เหลือค่าตัวจอที่ประมาณ 7200 ถูกมากๆ

ความคุ้มค่าให้คะแนน 9.9 เต็มสิบเลยครับ

สนใจเป็นเจ้าของตามมาชมได้ที่ลิ้งข้างล่างเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=252396

review สั้นไปป่าวเนี่ย งงตัวเอง - -
    Last edited by tont_kub; 5 Aug 2008, 00:56:32.

อยากเห็นรูป ดิสเพลย์ ตอนแนวตั้งมากกว่านี้่อ่ะ

Comment

แจ่มมม

Comment

เอามาปลุกกิเลสอีกแล้วท่านต้น

Comment

---> เข้ามาให้เสียดายซะงั้น <---

Comment

Working...
          X