Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวินโดว์ xp ที่เสถียรๆ สักตัวจิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวินโดว์ xp ที่เสถียรๆ สักตัวจิครับ

แนะนำวินโดว์ xp ที่เสถียรๆ สักตัวจิครับ

ถ้าบอกที่โหลดด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ

แบบ original ครับ ไม่ปรับแต่งใด ๆ หาได้ตามเวปบิต

Comment

นั่นแหล่ะครับ แบบออริจินอล เนียนสุด

Comment

แล้วแบบ original มันจะรองรับ sata ปะคับ

Comment

เดี๋ยวนี้ SATA ไม่มีปัญหาแล้วครับ
          Original ก็เจอสบายครับ

ลองหา SP3 มาลงแล้วกันครับ

Comment

ครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              เดี๋ยวนี้ SATA ไม่มีปัญหาแล้วครับ
              Original ก็เจอสบายครับ

ลองหา SP3 มาลงแล้วกันครับ
              ถ้า original จริงๆ ไม่ว่าจะเป็น SP2,SP3 ทาง microsoft ก็ยังไม่ได้รวม sata driver ไว้ให้หรอกครับ
              ถ้าบอกว่าเป็นแผ่น original และลงกับ sata hdd นั่นแสดงว่าเขาเอา sata driver ยัดเข้าไปในแผ่นมาแล้ว
              พูดถึง SP3 ถ้าเป็นแผ่นที่ขายโดย download จาก MSDN ขนานแท้ IE6,WMP9 อยู่เลยครับ....ยืนยัน

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
                ถ้า original จริงๆ ไม่ว่าจะเป็น SP2,SP3 ทาง microsoft ก็ยังไม่ได้รวม sata driver ไว้ให้หรอกครับ
                ถ้าบอกว่าเป็นแผ่น original และลงกับ sata hdd นั่นแสดงว่าเขาเอา sata driver ยัดเข้าไปในแผ่นมาแล้ว
                พูดถึง SP3 ถ้าเป็นแผ่นที่ขายโดย download จาก MSDN ขนานแท้ IE6,WMP9 อยู่เลยครับ....ยืนยัน
                ยืนยันอีก1เสียงครับ เพราะลองมาเมื่อกี้นี้เอง ไม่รองรับsataครับ ต้องยัดsata ลงไปเองครับ
                โดยใช้ โปรแกรมnlite

Comment

หาจากที่ไหนครับตัว Sata นะครับ

Comment

ไม่รองรับsata มันจะลงได้ป่าว ถ้าลงได้เเล้วมันจะเป็นยังไง อะ

Comment

www.cosmoza.com

ลองหาดูครับ เยอะดี

Comment

XP ORI ดีสุดค๊าบ

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
                          Originally posted by kul_kup View Post
                          ยืนยันอีก1เสียงครับ เพราะลองมาเมื่อกี้นี้เอง ไม่รองรับsataครับ ต้องยัดsata ลงไปเองครับ
                          โดยใช้ โปรแกรมnlite
                          ยืนยันเช่นกันครับ

Originally posted by P@RN View Post
                          หาจากที่ไหนครับตัว Sata นะครับ
                          ตามมาดูวิธีทำได้เลยครับ คลิก

ปล. มีคนทำแบบ Ori และใส่ Driver SATA เกลื่อนเลยครับ ตามเวบบิทชั้นนำทั่วไป

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

ไม่เข้าใจครับ
                              ถ้า format ใหม่หมด แล้วมันจะเห็น HDD Sata ไม๊ครับ ถ้าไม่เห็นก็ลง windows ไม่ได้สิครับ
                              หรือไม่เกี่ยว ? หรือ M/B เห็นเป็นใช้ได้? งง

Comment

Working...
                              X