Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู X1950XT เล่นน้ำโมไฟบ้าง อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู X1950XT เล่นน้ำโมไฟบ้าง อิอิ

หลังจากที่ใช้เวลาอยู่นานกว่าจะปล่อย Winfast 7900GT Extreme + Voltage Mod ออก ในที่สุดก็ได้ไปสอยการ์ดที่อยากลองเล่นซะทีถึงแม้ว่าคะแนนมันจะไม่หวือหวามากน่ะแต่เวลาเล่นเกส์มขอบอกว่าสุดยอดครับ FPS สูงมากแบบเปิดสุดหมดทุกอย่างเมื่อเทียบกับการ์ดตัวเก่าซึ่งคะแนนออกมาสวยงามแต่เวลาเล่นเกมส์จริงๆแล้ว FPS ตกอย่างแรงเกือบๆ 50% ของ X1950XT เลยก็ว่าได้

เครื่องที่ใช้ทดสอบ
    C2D E6600@3.85Ghz VCore 1.55 L630B
    Asus P5W DH Deluxe Bios 1801 Serial 6BXXX (ใหม่กว่าตัว 69XXX)
    Kingston D9GCT 1GB*2 (ตัวนึงจริงๆมันตายไปเลยแต่อยู่ดีดีมันฟื้นมาซะงั้น)
    พระเอกของงานนี้ Sapphire X1950XT 625/1800@750/1900 Drivers ATI 6.12 + ATI Tools 0.26 หัวข้อ Voltage Control ลากไฟสุดหมดเท่าที่มันมีให้ปรับ จริงๆคิดว่าน่าจะไปได้มากกว่านี้แต่คิดว่าไฟมันไม่พอไว้รอเปลี่ยน Power ค่อยมาลองเทสอีกที
    Power Enermax 460W (ไม่พอแล้วเปลี่ยนเป็น X1950XT ลาก Cpu ไม่ขึ้นเลยรับประทานไฟสุดๆ มีใครสนใจจะปล่อย Liberty 620W ซิบมาน่ะครับ อิอิ)
    ที่เหลือก็ธรรมดาๆ

ปล.ผลการเทสทั้งหมดนี่คือใช้งานจริง 24/7 น่ะครับแล้วก็เปิดพวก Bit แล้วก็ Anti Virus MSN ตอนเทส เห็นมีคนบอกว่าถ้าปิดพวกนี้พวกคะแนนจะดีขึ้นหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ปล.2 ขอบคุณ พี่ NHON ที่ให้เอาการ์ดมาลองทำให้ตัดสินใจได้ว่าต้องซื้อแน่ๆ และพี่ chillchill ที่ช่วยทำให้ผมได้การ์ดเร็วขึ้นไม่งั้นรอไปอีกหลายวันเลย และ พี่ Blasty ที่รับช่วยดูแลการ์ด Winfast 7900GT Extreme+Voltage Mod ผมต่อ

โม้มามากแล้วไปดูผลเทสดีกว่าครับ
    Last edited by Peter-C; 6 Jan 2007, 03:44:42.

ต่อด้วยผลเทสเกมส์ครับ และก็หน้าต่อของพระเอกงานนี้

ทุกเกมส์ใช้ความละเอียด 1280*1024 เปิดสุดหมดทุกอย่างยกเว้น RainbowSix Vegas มันไม่มีให้ปรับ ที่ 1280*1024 เลยเป็นเป็น 1600*1200 มาแทน
    Last edited by Peter-C; 6 Jan 2007, 03:28:07.

Comment

แจ่มสุดๆครับ

Comment

โอ่วว ภายสวยงามดรจังเรยครับบบ

Comment

อยากเห็นข้างในมันอ่ะครับ

Comment

ภาพเนียนดีจังเลย

Comment

สุดยอดครับ เพราะผมใช้อยู่เหมือนกาน อิอิ

Comment

โอ้วโหดจิงๆๆ เลยท่าน ^^

Comment

แรงๆๆๆๆ

Comment

จากรูปที่ซ้ายบน สีชมพูอะคับโปรแกรมอะหยั่ง มีบอกอุณหภูมิด้วย

Comment

Originally posted by nutto1150 View Post
                      จากรูปที่ซ้ายบน สีชมพูอะคับโปรแกรมอะหยั่ง มีบอกอุณหภูมิด้วย
                      ใช้ Rivatunner ครับแล้วไปเปิดใช้งานในส่วนของ Hardware Monitor

Comment

ภาพงาม บ่ไม่ที่ติเจ้าค่ะ

Comment

เยี่ยมครับแรงแบบผมอิจฉาเลย ^^

Comment

เด๋วเอาผลเทสมาเพิ่มเติมอีกนิดตอนนี้อัดไป 750/1000 Mhz แล้วเพราะว่าไปซื้อ Power Noname 550W มาจ่ายไฟให้กับการ์ดจอโดยตรงทำให้สามารถลากเพิ่มขึ้นไปได้อีกนิดซ์ อิอิ กำลังเทสอยู่เด๋วเอาผลมาลงทีเดียวเลย

Comment

ผลเทสมาแล้วจ้าหลังจากหา PSU 550W Noname มาจ่ายให้การ์ดเดี่ยวๆ

ก็คิดดูน่ะครับว่าแค่เปลี่ยน Power หรือว่าหา Power ที่แรงพอก็สามารถพา X1950XT ของท่านไปถึงจุดสุดยอดได้เด๋วรอผมถอย Power ใหม่ก่อนรับรองแรงกว่านี้แน่ๆ

Comment

Working...
                              X