Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส CM690 เปิดฝาหน้ายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส CM690 เปิดฝาหน้ายังไงครับ

ซื้อมาเมื่อวานนี้ประกอบทุอย่างเรียบร้อยหมดแล้ว เหลือแต่ DVD-ROM ครับ ใส่ไม่ได้ เพราะเปิดฝาหน้าไม่ออกจิงๆ ครับ ดูในคู่มือแล้ว แต่ก็ยังเอาออกไม่ได้ ตอนนี้เลยไม่มีไดว์ดีวีดีใช้เลย ท่านใดใช้ Coolermaster CM690 อยู่ ช่วยบอกวิธีเปิดฝาหน้าหน่อยครับ

วางบนโต๊ะเอามือซ้ายกดด้านบนไว้ใช้มือจับที่ร่องด้านใต้หน้าฝาแล้วดึงแรงๆมันจะดึงยาก ดึงจากล่างขึ้นบน
    ลองดูครับมันจะมีจังหวะที่มันหลุดได้

Comment

เดี๋ยวมีถามต่อแน่ๆ ข้างบนถอดยังไง 55555555

Comment

ข้างบนถอดได้ครับ แต่ข้างล่างถอดยาก ดึงมากก็กลัวหัก

ขอบคุณครับ

Comment

ตามภาพของคุณ nanoei เลยคับ
          ว่าแต่วาด CM690 ได้เหมือนมากเรย

แซวเล่นนาคับ 55+

ผมดึงครั้งแรกก็กลัว ไม่อยากดึงแรงกัวลูกเจ็บ

Comment

กลัวมันหัก

Comment

ตอนแรกผมก็กลัวหักนะ แต่เอาจริงมันก็ทนกว่าที่คิด ดึงเข้าดึงออกเป็นว่าเล่นเลยตอนนี้ (เว่อร์ไปไหมเนี่ย555)

Comment

ดึงๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เหมือนแรกๆกลัวหัก หลัง ดึงมันเลย

มีคู่มือลองเปิดดูเลยท่าน

Comment

ดึงไม่ออกเลย หรือว่าเราไม่มีแรง

Comment

ครั้งแรกก็งี้หละครับ
                      มีเสียวๆ(หัก)เป็นธรรมดา

Comment

Originally posted by mcunn View Post
                        ครั้งแรกก็งี้หละครับ
                        มีเสียวๆ(หัก)เป็นธรรมดา
                        ครั้งแรกมันก็คงแน่นอ่ะครับ แต่พอเอาออกบ่อยๆ ก็คงหลวมเหมือนบางอย่าง...

Comment

Originally posted by Eye-Spy View Post
                          ครั้งแรกมันก็คงแน่นอ่ะครับ แต่พอเอาออกบ่อยๆ ก็คงหลวมเหมือนบางอย่าง...

Comment

แกะออกแล้วครับ ขอบคุณมักๆๆ

Comment

Originally posted by Eye-Spy View Post
                              แกะออกแล้วครับ ขอบคุณมักๆๆ
                              ยินดีด้วย

ครั้งแรกเสียวมั้ยคร้าบ

Comment

Working...
                              X