Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดคอมละถอดปลั้กไฟกันรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมไม่ค่อยได้ปิดหรอกครับ ถอดเฉพาะตอนที่สายไฟมันเสีย หรือไม่ก็เอาไปเป่าฝุ่น

Comment

ไม่ค่อยได้ปิด อะ (อาทิตย์ 2 อาทิตย์ ก็จะรีสตาร์ส ซักครั้ง)
      ซักเดือน 2 เดือน ค่อยเอาไปเป่าทำความสะอาด ( เป่าฝุ่น )

Comment

คอมใช้งานเหมือน 7-11 กันหลายคนเลยนะครับนี้

Comment

ของผม ดัน ตรงข้ามกับท่านเลยครับ

เครื่องของผม ถอดปลั๊กไฟไม่ได้เหมือนกัน เพราะถ้าวันไหนจะเล่นคอม แล้ว มาเสียบปลั๊ก

คอมจะติดเองเลย โดยไม่ต้องกดปุ่ม Power ทีแรกนึกว่าเป็นที่ Power เลยซื้อมาเปลี่ยน ก็ัเป็นเหมือนเดิม

เสียตังฟรีเลยตู ตอนนี้กำลังคิดใหม่ว่า จะเป็นที่ mainboard ESC Black หรือ สายไฟต่อ Case กันแน่

Comment

ผมว่า POWER SUPPLY น่าจะมีปัญหานะ

Comment

เปิดทั้งวันและทุกวัน
              ไม่ได้ทำไรก็เปิดโหลดไรไว้
              เลยไม่ได้ถอดปลั๊ก

Comment

Originally posted by itsaraphong View Post
                เปิดทั้งวันและทุกวัน
                ไม่ได้ทำไรก็เปิดโหลดไรไว้
                เลยไม่ได้ถอดปลั๊ก
                คอเดียวกัน 5 5 5 ไม่ช่วยกันลดโลกร้อนเล้ย พวกเรา

Comment

ผมทั้งปิดที่ ups และก็ถอดปลั๊กด้วยครับ

ปล. ผมปิด ups ปิดสวิตซ์ปลั๊กต่อ แต่ เสียบปลั๊กอยู่ เอามือไปแตะเคส มันดูดผมครับ - -

Comment

โลกร้อนไม่ต้องกลัวขอรับ เราบังเอิญมีชีวิตอยู่ในช่วงที่อุณหภูมิสงบนิ่งมากๆก็เท่านั้น
                    จริงๆแล้วช่วง 10,000ปีมานี่ เราผจญทั้งยุคน้ำแข็ง ภาวะแห้งแล้งรุนแรงมามากซะจนเรียกได้ว่ารอดมาได้เพราะปาฏิหารย์จริงๆ
                    นอกเรื่องไปซะไกล ไม่เคยถอดปลั๊กเลย อย่างมากก็ปิดสวิตซ์ที่รางปลั๊กไฟ
                    แต่เคยวัดด้วยนะ มันกินไฟด้วยนิดนึง ถึงแม้จะปิดเครื่องก็ตาม
                    ส่วนอาการของจขกท.คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ psu ขอรับ

Comment

ถอดตลอดเลยคับ

Comment

ถอดครับพี่น้อง ถ้าไม่ได้เล่นหรือไม่อยู่บ้านก็จะถอดออก กลัวเวลาฝนตกแล้วฟ้าผ่าไกล้บ้านจะพังยกชุด เคยมีประสบการณ์เสียว

Comment

Working...
                        X