Announcement

Collapse
No announcement yet.

windowsแล้ว Touchpad ใช้ไม่ได้ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windowsแล้ว Touchpad ใช้ไม่ได้ทำไงดีครับ

เรื่องมีอยู่ว่าตอนที่ผมลงwindowsใหม่แล้วTouchpad ตัวที่เป็นเลื่อนขึ้นลงครับมันใช้ไม่ได้แต่เมาส์ยังใช้ได้ครับลองเปลี่ยนwindowsแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมไม่ทราบใครเคยเป็นเหมือนผมบางครับnotebookของผมรุ่นcompaq V3915TUอ่ะ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by EraWaN; 5 Aug 2008, 11:01:36.

ลองหาไดรฟ์เวอร์ Touchpad ดูคับ

Comment

Driver มันชนอ่ะครับพี่น้อง ไปหา Driver เอานะอิอิอิ

COmpaq มีปัญหาทุกรุ่นจริง ๆ ๆ

Comment

driver compaq รุ่นผมต้องใช้Touchpad ตัวไหนครับผมโหลดมาจากเว็บมันลงไม่ได้ครับใครรู้ช่วยบอกที่ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่ทราบเปิดฟังก์ชั่นที่ตัวnbหรือยังครับ เช่น กดfn+(ปุ่มแพด)ครับ
          แนะนำว่าก่อนลงใหม่ถ้ายังใช้ได้ดีให้ดูดไดรเวอร์มาเก็บไว้ครับ ช่วยได้เยอะเลยครับ

Comment

เคยเจอ Driver ของ mouse (เป็น driver ที่เป็น CD แถมมากับ mouse นะครับ ไม่ใช่ Driver มาตรฐานของ windows เจอทั้งของ Microsoft และ Logitech) ไปชนกับ Touchpad ครับ ทำให้มันเพี้ยนๆไป บางทีใช้ไม่ได้เลย สุดท้ายแก้โดยการเอา mouse ไปใช้กับเครื่องอื่น แล้วซื้ออันใหม่มาแทน

Comment

ผมก็เพิ่งเป็นครับ ตอนแรกลงไดเวอร์ใหม่ก็ไม่หาย
              แล้วผมก็ทำอย่างนี้อ่ะครับ แต่เครื่องผม asus f8sn-4p03c นะครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากน่ะครับสำหรับคำแนะนำ Touchpad ของผมใช้ได้แล้ว โดยใช้ driver sp36608 ตัวนี้ใครเป็นเหมือนผมก็ลองเอาdriverตัวนี้ไปใช้น่ะอาจจะใช้ได้เหมือนผม

Comment

ฮู๊ว...จำๆ จดๆ ^^

Comment

Working...
                  X