Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยทำไม่ได้ซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยทำไม่ได้ซักที

คือว่าเมื่อก่อนลงwindows 98 แล้วเปลี่ยนเป็นxp เมื่อลงxp แล้วตอนบูตก็จะมี 2windows และอยากให้มีเฉพาะwindows xp อย่างเดียวเพื่อนก็ลบให้เหลือwindows xp เดียว และก็ใช้ xpอย่างเดียว มาตลอด แล้วก็เรื่มเบื่อ จงอยากลง windows true v2ก็ลงได้ และก็ใช้มาเรื่อยๆ ก็เร็วดี้และก็ใช้มาเรื่อยๆจึงอยากลองกลับไปใช้ windows xp sp2 แต่ดันกลับ ลงwindowsไม่ได้
    ใส่แผ่นแล้วไม่บูต ปลับตั้งค่าไบออส เป็น cdromแล้ว แผ่นก็ไม่เสีย ก็เลยลอง windows vertion อื่นดูก็บูตได้ไม่มีปัญหา ้คืออยากลงwin xp sp2แต่ลงไม่ได้ มันไม่ขึ้นหน้าจอที่มีให้เลือกที่จะลงwindows ที่จะแบ่ง พาสติชั่น และมันจะมีหน้าจอที่ต้องกด R กับ enter อะไรประมาณนี้ แต่ถ้าเป็นwindows xpที่ปรับแต่ง ตอยบูตจะเข้าได้เลยและ
    จะมีให้เลือกที่จะลงwindowsและ ที่จะแบ่ง พาสติชั่น

้ใครมีความรุ้ดีๆช่วยผมด้วยนะครับ เพื่อนผมยังช่วยไม่ได้เลบ พอจะมีวิธีแบบมีรายละเอียดให้หน่อยนะครับ จะไม่ลืมเลยเพื่อนๆ

ในกรณีดังกล่าว หากคุณยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าแผ่นไม่เสีย แต่....ไม่ทราบว่าเคยเอาแผ่นนี้ไปลองกับเครื่องอื่นดูบ้างยังครับ
    จะได้ฟันธงง่ายๆหน่อย ว่าไฟล์ setup มันเสีย .. หุหุ

Comment

อืมกด enter ์เข้าไปครับแล้วก็กด f8 ครับ iagree มันถึงจะไปหน้า install ที่สามารถแบ่งพาร์ดิชั่นน่ะครับ

Comment

Working...
      X