Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเชื่อแล้ว amd ก็ได้ (เดี๋ยวเอาข้อดี 10 ข้อให้แม่ดู) อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเชื่อแล้ว amd ก็ได้ (เดี๋ยวเอาข้อดี 10 ข้อให้แม่ดู) อิอิ

สรุปแล้วผมจะลอง กับ amd ดูสักตั้ง มีอะไรเกิดขึ้น ก็โทษคนในห้อง 555 เงินก็ไปยืมแม่มาด้วย

10 ข้อมีแต่ดีๆ ทั้งนั้น ดูนะถ้าใช้ หน้าตาไม่ดี หรือไม่มีสาวติดนะ

มีดูหนังโป๊ ลบเซ็นเชอร์ ให้ด้วย (อันนี้จริงเปล่า ถ้าจริงยอดขายแซง intel แน่ๆ)

ตอนนี้ผมจัด spec มาแล้วไม่รู้ ok ไหม พยายาม save เงินสุด ไม่เกิน 25 k ขอยืมมา 30 k
    เอาไว้เพื่อใช้แล้วมีสาวมาติด จะได้มีเงินพาสาวเที่ยว

งานที่ใช้ 3d animation โมเดลความละเอียดสูง ๆ อาจจะปล่อย render ทั้งวันทั้งคืน ไม่มีแอร์ หรือพัดลมเป่า เพราะ พัดลมไว้เป่าผมตอนนอนแทน

CPU : AMD Athlon X2 4800+ หรือ 5200+ แต่ 6000+ (แพงไปแต่ถ้าสนับสนุนกันเยอะก็จะตัดใจเอา) สงสัย 5000+ นี่มันอะไร ผมไปดูในเว็บขายของ ไม่เห็นเขามีเขียนไว้เลย) ตอนแรกจะเขา E8400

M/B : ECS A780GM-A แนะนำกันเหลือเกิน

RAM : Kingston DDR2 PC6400 (800MHz) 1GB x 2

HDD : 320 GB Buffer 16MB SATA-II ของ Seagate / Western Digital

VGA : XFX Geforce 9600GSO 384MB GDDR3 งานที่ เขียวอย่างเดียว

LCD : Samsung 943BX .. 19"

DVD WRITER : LG

CASE : iCute S901 ตั้ง 1800 ร้านแนะนำมา แพงไปไหม มีอะไรแนะนำไหม

PSU : 480W TAGAN ร้านแนะนำ

เต็มที่ครับ วันที่ 8 เดือน 8 ปี 2008 ผมจะไปถอยมาแล้ว พร้อมกับเปิดโอลิมปิกเลย 555
    แต่ไม่แน่วันพฤหัส น่าจะดีกว่า รถไม่ติด

ดีใจด้วยครับผม ผมก็เพิ่งเข้า AMD เหมือนกันเลย ขอให้ใช้ให้มีความสุขนะครับ

Comment

AMD แรง ดัน.

Comment

ขาดของเทพ

x2 6000 ไม่ต้องสรรหาพัดลมใหม่ด้วย เพราะของเดิมก็ดีพอตัว
        ax78
        ATi 4850

Comment

แนะนำ 6000+ ไปเลยครับ

Comment

6000+ การ์ดจอ เอา 8800 GT ไปเลย เปลี่ยน PSU ที่ งบ 2000.- ด้วยนะ เด๋วแต๊บ

Comment

แนะด้วยคน
              AMD Athlon64x2 6000+ 90nm
              Sapphire RadeonHD4850
              TAGAN U38-500w

Comment

แนะนำอีกคน
                AMD Athlon x2 6000+
                Abit AX78
                MSI HD4850

Comment

ยินดีต้อนรับสมาชิกคน AMD ครับ

Comment

จัดไป แต่กาดจอน่าจะ ati ด้วย

Comment

เย้ๆๆ

Comment

อีกเสียงครับ
                        X2 6000+ มันแน่นเน้นจริงๆ
                        HD4850 ก็กิน 9600GSO ~หลายวาครับ

Comment

ตอนผมจะซื้อ
                          มีแต่คนแนะนำ
                          Abit AX78
                          และผมตัดสินใจซื้อ 4850 เรียบร้อย รร แดง แล้วคับ

Comment

ระวังคุณแม่เป็นสาวก Intel ล่ะ

Comment

6000+

AX78 แพงกว่า ECS นิดเดียว

3850 แต่ถ้ารักเขียวก็ 8800GT ครับ

เพิ่ม PSU

Comment

Working...
                              X