Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ASUS M2N-SLI Deluxe คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ASUS M2N-SLI Deluxe คุ้มไหม

ตามหัวข้อคับ
    ASUS M2N-SLI Deluxe 2840.-
    nForce 570SLI
    ตัวนี้เป็นไงบ้างคับ เห็นราคาถูกดี
    ถ้าเปรียบเทียบกับ
    Gigabyte GA-MA780G-S2H
    ECS Black A780GM-S
    ASUS M3A78-HDMI [AMD780G]
    ASUS M3N78-HDMI [Geforce8300]
    เห็นราคามันไล่ๆกัน แล้ว M2N-SLI Deluxe มีฮีตไปป์ที่ภาคจ่ายไฟCPU ด้วยน่ะคับ

หรือเมนบอร์ด ATX อื่นๆ ที่มีประสิทภาพใกล้เคียงกัน กับราคาก็ใกล้ๆ แนะนำด้วยคับ
    ปล.ประสิทภาพด้าน Overclock น่ะคับ

เคยคิดจะเล่นตัวนี้เหมือนกัน พอดีได้ INF NF570 SLI-M2-G มาก่อน

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
      เคยคิดจะเล่นตัวนี้เหมือนกัน พอดีได้ INF NF570 SLI-M2-G มาก่อน
      แล้วประสิทภาพรุ่นที่พี่ใช้อยู่ Overclock เป็นไงบ้่างคับ แล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่หรอ
      ไม่ได้เน้นความสดใหม่ของชิพเซ็ต แต่อยากได้ตัวที่ราคาถูก คุณภาพดีน่ะคับ

Comment

ตัวนี้ไม่มีขายแล้วครับ ผมได่มาเป็นมือ2 นะครับ อ่านจากกระทู้ กับดูรูปที่ท่าน วิกรโชว์ แล้วเกิดความอยาก ที่จะลองลากบัส cpu แยะๆดูครับ
        โทรไปถามครั้งสุดท่าน เห็นว่าตัวนี้ ยังมีอยู่นะครับ
        http://tkcom99.com/product_detail.ph...15&s_cat_id=21

Comment

แต่ดูแล้ว ความสวยงามนี่ต้อง ASUS M2N-SLI Deluxe เลยนะคับ
          ไม่ได้เน้น SLI แค่ว่ามันสวยแค่นั้นเอง แต่ถ้าหา ASUS M2N-E ได้ก็ดี สวยเหมือนกัน

Comment

asus สวยจริงครับ ราคาถือว่าอยู่ในเกณ
            แต่ abit AN78GS ก็น่าสนใจนะครับ(เชียร์มาหลายคนแหระไม่มีคนเล่นสักที อยากเห็นว่าจะอัดได้เท่า ax78เปล่า)ผมว่าสวยกว่า ax78 อีก
            http://www.savewaytech.com/index.php...=275&Itemid=95

Comment

ในเวปนี้ ผมมี ญาติอยู่ก็ท่านนี่แหละ INFINITY อีกไม่กี่ตัวที่เหลือ ก่อน สูญพันธ์

Comment

PCB เหมือน ASRock เลยอะคับ คาปาน้อยมากถ้าจะเล่นรุ่นนี้ ผมก็ไปเล่น Gigabyte - ASUS AMD780G
                ดีกว่า แต่ก็ไม่รู้นะคับ ว่าไฟจะดันได้มากน้อยแค่ไหน ภาคจ่ายไฟ4เฟส มาตรฐานของสมัยนี้เลยเนอะ

ราคาเกินเยอะนะคับ 3500.- แหนะ โหดจิงราคา

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ในเวปนี้ ผมมี ญาติอยู่ก็ท่านนี่แหละ INFINITY อีกไม่กี่ตัวที่เหลือ ก่อน สูญพันธ์
                  ดีแล้วพี่เก็บไว้ๆ790FX ลากแรมยากชิหายเลยค๊าบอย่าได้อัพมาใช้เล้ยย ถ้าไม่ได้ใช้ ตระกูล Phenom

Comment

ชิพ790FX ผมว่ามันไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เนอะ ว่างั้นไหม? เพราะปัญหาเยอะจัง(เห็นตั้งกระทู้ปัญหาเยอะจัง)
                    ตอนนี้กลายเป็นว่า 780G "เมพ" ไปโดยปริยาย

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                      ดีแล้วพี่เก็บไว้ๆ790FX ลากแรมยากชิหายเลยค๊าบอย่าได้อัพมาใช้เล้ยย ถ้าไม่ได้ใช้ ตระกูล Phenom
                      ฟันธง แ่ง โ_ตรเซ็งเลยคับเพ่น้องให้ตายสิ แรมเล่นยากจิง

Comment

แรมแรง แรงไฟแรม ต้อง Gigabyte ร้อนโครตๆ เหมือนกันนะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ใช้แล้วสมราคาที่ท่านการันตีเลยครับ บอร์ดนิ่งมาก

Comment

ไม่ขายแล้วครับ ดูแล้วสงสัยยังไม่มีตัวใหน แทน INFINITY ได้ในตอนนี้ครับ

Comment

มันก็น่าสนใจนะครับ ถ้าเทียบกับเมื่อก่อนที่ราคาแพงมหาโหด ถ้าไม่กะอัพเป็นPhenomก็ยังน่าเล่นอยู่ครับ

Comment

Working...
                              X