Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Gigabyte p35-ds3l กับ E7200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Gigabyte p35-ds3l กับ E7200

อยากจะรบกวนท่านๆทั้งหลายหน่อยคับ คือ เจ้า p35-ds3l กับ E7200 ของผมเนี้ย เวลา oc ให้ไม่เกิน 3.00 มันจะได้ (2.8 / 2.9 ประมาณเนี่ย ) แต่ถ้าหากเกินไปมันจะกลับมาเป็น 2.53 เหมือนเดิม

ผมเลยรบกวนท่านๆทั้งหลายว่ามันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า งง ??

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคับ

มันไม่ผ่านครับแต่เมนบอดตัวนี้เคยเห็นมีปัญหากับการ oc นี้นะ แต่ลองดันไฟไปเท่าไหร่แล้วครับ

Comment

อุ้ย!!!! มีเด้ง .... หุหุ

Comment

Originally posted by loveakiko View Post
        อยากจะรบกวนท่านๆทั้งหลายหน่อยคับ คือ เจ้า p35-ds3l กับ E7200 ของผมเนี้ย เวลา oc ให้ไม่เกิน 3.00 มันจะได้ (2.8 / 2.9 ประมาณเนี่ย ) แต่ถ้าหากเกินไปมันจะกลับมาเป็น 2.53 เหมือนเดิม

ผมเลยรบกวนท่านๆทั้งหลายว่ามันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า งง ??

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคับ
        ปัญหาเดียวกันคับ ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกัน ผมใช้E8400@3.0 ลากได้แค่3.8คับ เกินกว่านี้จะเด้งกลับเปนค่าเดิมเลย T_T" ไม่รุเพราะไร ใครรุช่วยทีก๊าบบๆ

Comment

ที่ได้ไม่ถึง 3 สงสัย ดรอป ส่วนเกินนั้นแล้วกลับมาจุดเดิม คงต้องเพิ่มไฟ ครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
            ที่ได้ไม่ถึง 3 สงสัย ดรอป ส่วนเกินนั้นแล้วกลับมาจุดเดิม คงต้องเพิ่มไฟ ครับ
            ซิ้งเดิมๆ ไม่รุ้ปรับไฟ Vcore ได้ไม่เกินเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by ไข่ตุง View Post
              ซิ้งเดิมๆ ไม่รุ้ปรับไฟ Vcore ได้ไม่เกินเท่าไหร่คับ
              นี่ครับที่ผมอัดซิงค์เดิม ไฟ 1.47 อย่าลอกเลี่ยนแบบนะครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                นี่ครับที่ผมอัดซิงค์เดิม ไฟ 1.47 อย่าลอกเลี่ยนแบบนะครับ

ตกลงแนะนำ หรือห้ามเนี่ย ผมงง

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ร้อนจี๋ๆๆๆ

Comment

Originally posted by ไข่ตุง View Post
                    ตกลงแนะนำ หรือห้ามเนี่ย ผมงง
                    อย่าไปหลงเซ็ตตามเชียว เด๋วแต็ปเอาง่ายๆ

-------------------
                    ซิ้งค์เดิมกับไฟ 1.55 ผมก็เล่นมาแล้ว แต่อย่าลอกเลียนแบบเด็ดขาด

Comment

Working...
                    X